ép khuyên thay lông

choethan22

Thành viên Mới
Điểm
0
e đag có 1 con khuyên đag căg lửa nhưng lông lá xấu quá muốn ép cho e nó thay lông . e đag cho nó ăn hbk 1+2 50.50 h xuống số 0 nó có thay lôg k ạ

Ðề: ép khuyên thay lông

cái gì tự nhiên cũng tốt hơn bạn ạ, kệ em nó đi đến lúc thay tự khác nó sẽ thay, còn bạn muốn ép thay lông thì đảo sang dùng loại cám khác bạn đang dùng hbk, thì có thể hạ về tt1 hoạc tt0, chúc bạn có thật nhiều chú chim hay.

Lạnh thế này kệ em nó đi bạn. Ép chi cho khổ, mùa này cần bộ lông chống rét

theo ngu ý của em và em đã áp dụng rất nhiều lần rồi,bác muốn em nó thay lông nhanh thì có 1 cách nhanh nhất là nhổ lông cũ đi.khuyên mọc lông rất nhanh chỉ khoảng 1 tuần sau là em nó sẽ có 1 bộ lông mới cóng.Em ko khuyến khích bác lm đâu ạ vì cách này hơi ác 1 chút và em yêu của bác sẽ rất dễ ra đi vs thời tiết lạnh như thế này.cách này chỉ nên áp dụng vào mùa hè thôi bác ạ

cái gì tự nhiên cũng tốt hơn bạn ạ, kệ em nó đi đến lúc thay tự khác nó sẽ thay, còn bạn muốn ép thay lông thì đảo sang dùng loại cám khác bạn đang dùng hbk, thì có thể hạ về tt1 hoạc tt0, chúc bạn có thật nhiều chú chim hay.
thank b ạ tại nhìn nó xấu quá...............
<------ Bổ sung bài viết ------->
theo ngu ý của em và em đã áp dụng rất nhiều lần rồi,bác muốn em nó thay lông nhanh thì có 1 cách nhanh nhất là nhổ lông cũ đi.khuyên mọc lông rất nhanh chỉ khoảng 1 tuần sau là em nó sẽ có 1 bộ lông mới cóng.Em ko khuyến khích bác lm đâu ạ vì cách này hơi ác 1 chút và em yêu của bác sẽ rất dễ ra đi vs thời tiết lạnh như thế này.cách này chỉ nên áp dụng vào mùa hè thôi bác ạ
công nnhận tàn bạo quá chim này nó cũng khá thuần r nên chắc k dc nhưng cũng thank b

Để nó tự nhiên đi bạn, nếu cố tình để làm thay lông thời điểm này thì sẽ rất nguy hiểm cho tính mạng của em nó. Vì khi thay lông thể trạng của chim sẽ yếu, mà thời tiết này thì chim khỏe còn lo nữa là chim yếu! Đôi lời góp ý! Thân

Theo mình bác cứ nuôi đi đừng ham đẹp làm gì, hôm trc mình có hỏi 1 tiền bối, thấy bảo ko phải cứ tắm táp hoa quả đều đều hay j j là lông khuyên đẹp đâu, đó chỉ là 1 nhân tố trong hàng ngàn nhân tố thôi, chủ yếu là khuyên phải già tuổi, khi đó tự khắc lông khuyên sẽ rất đẹp :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên