[gấp] Cho mình hỏi về con vẹt nhà mình với

viet.tdd

Thành Viên
Điểm
6
Mình mới mua đc con vẹt non hôm qua
nó vẫn còn non, đã tự ăn đc nhưng ít nên mình vẫn phải đút cho ăn,
mình thắc mắc làm sao mà nó cứ lù đù lù đù thế, nó cứ đơ đơ ra, đầu lúc nào cũng cắm xuống đất, chẳng năng động gì cả .hay là vẹt nó vậy. mình chưa nuôi bao giờ nên k biết, trc tới giờ chỉ nuôi mấy loại biêt hót thôi, .
mình thả nó ra ngoài thì nó cứ chạy chạy tìm vào góc đứng úp mặt vô tường như tự kỉ ấy 8-|
mình đang cho ăn bột gạo xay trộn với nước, sệt sệt như cháo vậy

tư vẫn giúp mình với

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: [gấp] Cho mình hỏi về con vẹt nhà mình với

mình xem clip thấy vẹt quậy phá lám bạn tuy châm hơn các loài chim khac

Nó ăn mạnh k , lông lá thế nào ?

Mình nghĩ bạn cho hình ảnh hay clip cụ thể để anh em dễ giúp.
Với lại bạn dùng bắp + đậu xay hay dằm nát ra sẽ đc hơn cho em nó đó ^^
Có thể e nó chưa quen, còn sợ nên zị... @@

Nó mới về chưa wen thôi , Bạn vào topic này so sánh phân của e nó xem tình trạng phân nó thế nào nhé

ok, mai mình sẽ up clip lên, các bạn tư vấn dùm mình với, nó còn non mà mình thấy nó cứ nhát nhát thế nào ấy.

Ngực hồng hả bạn đẹp đấy

em ngực hồng xinh phết...
mua cho em nó hộp sữa ăn cho đủ chất ik bạn... Mình ăn cơm hoài cũng ngán chứ nói j em nó >:)

Mua ở đâu thế bạn,Tương đương e mình

M ngĩ e nó đag cần yên tĩh để ngỉ ngơi sau nhữg ngày rời ổ rồi vận chuyển rồi bị nhốt chug với nhữg con khác,ăn uốg k ổn địh,sức khỏe suy yếu...b nên để vẹt non dc yên tĩnh

bác mua bi nhiu thế, trong xinh quá. chỗ mình bán 250k, đắt k mấy bác.nhưng k được đẹp mã lắm, nhìn lù khu lắm

bác mua bi nhiu thế, trong xinh quá. chỗ mình bán 250k, đắt k mấy bác.nhưng k được đẹp mã lắm, nhìn lù khu lắm

thế b ở đâu,giá đó là dc chứ còn j nữa

các bác ra chỗ đường Thậun Kiều, đối diện cơm tấm Thuận Kiều ấy, vừa vào hỏi là họ báo giá 180k khỏi trả mất công, bán nhiệt tình, hướng dẫn đầy đủ, chim khỏe, sạch, lông đầy đủ nhưng hình như họ cắt sẵn rồi(con mình mới mua lúc sáng thấy vậy) mà hôk bị nhát. Bây h tìm mua còn lông ống hình như hết rồi, còn đút ăn hoặc có thể tự ăn 1 ít nên khỏi sợ khó quen chủ

Cho em hỏi tầm này có cần sưởi cho vẹt không ạ? Con của em mới mua, còn rất bé và chỉ có vài cái lông ở cánh! Nhà em ở Phủ Lí - Hà Nam.

Cho em hỏi tầm này có cần sưởi cho vẹt không ạ? Con của em mới mua, còn rất bé và chỉ có vài cái lông ở cánh! Nhà em ở Phủ Lí - Hà Nam.

Như bé của bạn cần sưởi ấm nhé , chỉ khi nào nó phủ lông hết toàn thân thì k cần sưỡi nữa

con này khoảng bao nhiu tháng vậy bạn

tầm cỡ này mình từng cho ăn ngũ cốc, đút bằng ống hút, nó ăn khoái quá kêu két két két =))

Con của mình chắc được vài chục ngày :x. Ban ngày có cần sưởi không ạ? Tối cho nó ăn no rồi thì không biết nó có chờ được đến sáng để ăn tiếp không nhỉ? Hay là đêm mình phải dậy để cho ăn?

Con của mình chắc được vài chục ngày :x. Ban ngày có cần sưởi không ạ? Tối cho nó ăn no rồi thì không biết nó có chờ được đến sáng để ăn tiếp không nhỉ? Hay là đêm mình phải dậy để cho ăn?

K cần nữa đêm đánh thức nó dậy cho ăn , dĩ nhiên là nó ngủ đến sáng mới cần ăn , như ngoài tự nhiên cha mẹ nó buổi tối có đi kiếm ăn đc đâu , cẩn thận thì ban ngày cũng nên sưởi ấm nó , cẩn tắc vô áy náy

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên