gấp gấp......các bác giúp em với !!!!

kuth4nh

Thành Viên
Điểm
6
chẳng là em vừa mua một con chào mào, lúc mang về thì không mang lồng nên cho vào túi bẫy đi một quãng đường xa 40km. Nên bh về nhà em ấy cứ nằm đưới đáy lồng, vẫn ăn uống bình thường các bác a. Ko biết em nó có bị làm sao không, em lo quá. Mong các bác giúp đỡ.
Em nó đã bình phục, xin cám ơn tất cả mọi người đã giúp đỡ (em đã gửi thanks hết rồi nhé hihi)
XIN MOD ĐÓNG HỘ TOPIC ĐỂ DIỄN ĐÀN ĐỠ LOÃNG.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: gấp gấp......các bác giúp em với !!!!

bạn xem chân em nó có bị liệt không, cho cóng ăn cao cao lên để e nó bay nhảy nên ăn, có thể do để trong túi giấy đi đường xa nên em nó bị tù chân, cho ăn hoa quả với mồi tười vào để e nó hồi lại.

Vận chuyển đường xa, lạ nhà lạ lồng nên chim có thể bị hoảng, bác chăm em nó tốt chắc ok

mình đang cho ăn chuối với dế để em nó hổi lại. Chân không bị liệt bạn ak thi thoảng em nó vẫn đứng cầu nhảy nhót xong rồi lại nằm phệt dưới đáy lồng. Chỉ sợ em nó bị tù chân như bạn nói.( Nếu bị tù chân thì có cách nào chăm tốt bạn nhỉ)

bạn nên cho ăn mồi tươi như cào cào nhiều vào, để em nó khỏe mạnh thì mới bay nhảy được.

chim nó đừ quá rồi , cho nó uống nước pha mật ong + ăn trái cây cho nó tỉnh không nó ngủm luôn đấy @@!

để e nó tĩnh dưỡng mấy ngày,cho ăn hoa quả vào

40km ăn thua j.. E đi bẫy chim đi xa lại bỏ trong túi bẫy cả sáng về nhà thả lồng còn chẳng sao,, chim mới bẫy còn yếu đâu khỏe như chim đang nuôi. E của bác sợ nên vậy thôi, hoặc lúc đi bác đè j vào e nóa. Cứ hoa quả tươi mà táng là ok...

Bạn đừng lo bạn ah.cứ mồi tươi hoa quả rồi trùm áo lồng khoảng 1 tuần là em nó lại hót hét ngay thôi mà

e nó bị ê chân thôi . di chuyển xa bác nên có lồng hoặc mang hộc đi theo nhé

có lẽ em ngồi vào nó thì phải :-s
tại lúc đi về vợ em cầm để ở phía sau, đi qua chỗ xóc lẩy mông vào em nó mấy lần nhưng mà nhẹ thôi. về kiểm tra thì em nó không bị sao! Thank các bác đã giúp đỡ

Chim về mệt quá k đủ sức đứng cầu bác ạ. khỏe lên cả đỡ sợ sẽ lên ngay bác trùm áo lôg rồi kick mồi tươi hoa quả đầy đủ, vào cám sau nhé.

đúng rồi chim mộc mà bắt đi xa vậy kiểu gì chẳng phải vài ngày mới lại sức.

ko sau dau ban ak ban cu cho an sau re nhieu vao ca hoa qua nua cho em y tam nuoc am vai bua nua la khoe thui
chuc chim cua ban mau chong binh phuc

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên