gấp lắm các bác ơi giúp em bắt lại con chim cu!!

phamtrung

Thành Viên
Điểm
18
sáng nay ra mở của ra thăm thì thấy đáy lồng chim của em nó gảy 1 nang con chim cu của em nó bỏ trốn từ khi nào đi lòng vườn thấy nó đang cặp kê với 1 con nào đó nhưng vô phương hết cách dụ nó vô lồng các bác nào có kinh nghiệm giúp dùm em với nha. chim nuôi con lên rất dạn người nhưng ra cặp kê với con kia hể con kia bay là nó bay theo các bác có ý kiến nào kinh nghiệm nào cũng đc nt qua số đt cho em nha 01633446269. do tình hình công việc gấp cho nên các bác đừng trách em vì tội bắt các bác nt. em sr

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: gấp lắm các bác ơi giúp em bắt lại con chim cu!!

1) Để ý tối nó ngủ ở đâu trèo lên bắt lại
2) Mượn 1 cu mồi nào đó bẫy lại
3) Dùng giàng thun (slingshot) hạ sát cho cu lạ kia, và dụ nó về.

Người ta nói cu gáy là 1 loài chim bạc bẽo, không biết có đúng ko nữa. Vì mặc dù nuôi rất dạn, thân quen, nhưng hễ mà sổng chuồng là bay mất không quay về. Con khôn thì lãng vãng gần nhà mấy hôm.

Nếu trong vóng 10 ngày mà nó vẫn còn ở lại đó thì bạn đi mượn 1 con cu mồi hoặc tốt nhất nhờ người ta đến bẫy giúp cho. Nếu nó bay đi thì cũng đành chịu thua. Chim cu vốn là loài chim bạc dù nuôi nó 10 năm đi nữa nếu xổng nó vẫn bay mất là chuyện bình thường.
Hôm 17/6 vừa qua tôi đi bẫy chim thì chưa bắt đựoc con nào nhưng cũng bị sổng mất con chim mộc s2 mà mới gửi hình lên cho các bạn xem đó. Đang tính mang nó đi luỵen thành con mồi đất ai dè buồn hết cả người mong là trong tầm 15 ngày nó chiếm luôn cái vùng chỗ nó bị sổng làm nơi ở thì mới mong có cơ hội bẫy lại nó còn nó bay đi nơi khác thì cũng thua luôn.

Loại này chỉ còn cách hạ noc-ao (nếu được) thì nấu cháo thôi. Tôi có anh bạn cũng bị sổng con mồi nuôi đã 6 năm, lại gần thì không sao nhưng khi chuẩn bị bắt là nó bay. Xin chia buồn

em cảm ơn các bác nha chiều tối ngày hqua ngoài trời mưa lất phất chắc do đói và lạnh em nó đã tự mò về đến nhà nhưng chẳn hót hét như ngày trước. em mừng hết sức tại con chim cu của ba ba em em đem xuống dưới này để tập em nó đi chinh chiến sáng nghe tin mất baba la em đừng nói tới. thank anh em đã giúp em

em cảm ơn các bác nha chiều tối ngày hqua ngoài trời mưa lất phất chắc do đói và lạnh em nó đã tự mò về đến nhà nhưng chẳn hót hét như ngày trước. em mừng hết sức tại con chim cu của ba ba em em đem xuống dưới này để tập em nó đi chinh chiến sáng nghe tin mất baba la em đừng nói tới. thank anh em đã giúp em

Tỉ rưỡi có bán không bạn?cu gáy của bạn hót hét được cơ mà.hahaha.bắt được sướng quá nên chắc có nhầm lẫn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên