Gáy mới được cho nhờ bác nào biết đánh giá dùm em

ninhvan

Thành viên Mới
Điểm
0
Ðề: Gáy mới được cho nhờ bác nào biết đánh giá dùm em

Bác k nuôi thì để cho e, nhà đang đi kiếm mà:D

Âm giọng đỉnh cao ( kim , còi , son ) tuy theo vùng miền gọi giọng ! Chú nầy nếu như có chu lèo vấp , bài vở đầy đủ thì coi như bạn đã có duyên với cugay rồi đó bạn ! Xin chúc mựng bạn nhé , chim hay :-|:-|:-|

Giọng thanh cao son rồi! Chúc mừng bác có con mau mỏ

Con này không co bài chu và lèo giọng pha thường

M thấy con này mau mỏ,gáy nhanh,chúc mừg b :)
chào các bạn lần đầu tham gia diễn đành này,mình thích chơi chim cu gáy,nhưng mà chưa có kinh nghiệm nhiều,mình thử mua 2 con cu gáy và 1 chú thì mua về hôm trước hôm sau gáy chân chin k to và mập mà cao dáng nhìn cũng tạm,mình nghĩ là chim cu trống vì gáy cuc cu cu...cu, cuc cu cu..cu, cuc cu cu...cu. rồi hết chán thế,đến khi xem diễn đàn nói xem trống mai xem lông đuôi nếu màu đen thì là trống còn trắng là mái, thất vọng khi em cu gáy này gốc lông đuôi màu trằng.= chim mái đau quá các bác ah.1 em nữa đi chơi nhà bạn gái thì gặp và mua được vì ngta nói là chim mồi cây = chim đực ( trống) mình nhổ lông đuôi thì thấy gốc màu đen và ngta chắc là chim trống vì mồi bằng lụp mà.mừng nhưng mà về nhà cả 1 tuần nay vẫn không thấy gáy gì.chán.hôm qua về nha mình nhớ đến 1 ông bác gần nhà có chơi cu gáy lâu năm và quyết săn đón 1 em mồi dù giá có cao nhưng khi vào thì hết chơi cu gáy rồi buồn quá.nhưng ông ấy cũng chỉ cho mình cách chơi và hứa sẽ cho mình 1 cặp cu gáy trống hay.và tuần sau mình về lấy.ông ấy quen mình lâu rồi nên ông ấy nói sẽ bẫy bằng dây cho mình vì nhà ông ấy vẫn còn mấy con cu gáy ở ngoài trời ông nói nó gáy cũng hay lắm.duyên mình với cu gáy không có rồi buồn qua.

Cám ơn pác nhiều cu này mấy tuổi rồi bác

Em cũng nghĩ Con này Giọng Kim còi đây *-:)*-:)*-:)

cứ gáy là thích rồi .............................

con gay của bạn la con còi pha nhung có âm vu(goi là còi vu)thuôc vao hang chim quý nhưng ko có lối,nhưng môt con gáy khach nhu vây la ok rui,vai lơi nhân xet,thân!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên