giải thích hộ em về thổi tu chim khuyên

lã bố

Moderator
Điểm
38
Ðề: giải thích hộ em về thổi tu chim khuyên

em thấy người ta thổi tu chim khuyên để phân biệt đực cái. vậy thổi tu như thế nào ạ. các bác hướng dẫn em với. em gà lắm

Bác hết cái vụ thuần mộc cực nhanh rồi à hii! " Tu" tức là lỗ ị phân, chim mái thì lỗ ị nó bẹt và để đẻ trứng, chim đực thì cái lỗ ị của nó nhô lên cao vì nó còn phải dài cái C.... của nó ra để sinh hoạt hii! Giải thích nghẹo hết cả mồm hic hic

Bác hết cái vụ thuần mộc cực nhanh rồi à hii! " Tu" tức là lỗ ị phân, chim mái thì lỗ ị nó bẹt và để đẻ trứng, chim đực thì cái lỗ ị của nó nhô lên cao vì nó còn phải dài cái C.... của nó ra để sinh hoạt hii! Giải thích nghẹo hết cả mồm hic hic

:)) bác nào đang măm mà đọc đc cái này chắc phát phì mất
thô nhưng mà thật :D nên nhớ những con mái già tu nó cũng dài vì quan hệ quá nhiều nhé :)) =))

rất là cám ơn bác nhá. xin cảm ơnm

Hai Bác Tuấn Hiềncuti_84 giải thích mà cứ như đang kể chuyện sex ấy nhỉ :))

Thì "Tu" nó là phần nhậy cảm mà bác hiii \:D/

Mùa chim sinh sản có là nghệ nhân thì thổi tu cũng khó mà nhận biết đâu là đực đâu là cái.Lúc này chỉ còn mỗi nhìn tướng mạo>> mua>>tách lồng để nghe tiếng kêu . hết

tack long 1 kon keu nhiu.....1 kon thinh thoang moi keu co phai trong tat hok cac bac

thổi tu mùa này hơi khó cách tốt nhất là nhìn viền vàng con nào viền đậm kéo dài từ ức đến gần tu chắc chắn đực ngực nở hơn nếu hay chọc mộc thì cài file chim mái vào dt chọn chim tách lồng bật file mái nên chim kêu đáp và nghe giọng đanh là đực nghje tiếng kêu chuẩn 90% vì nhiều e mái già kêu cũng đanh lắm

Mùa sinh sản thổi tu vẫn chuẩn. Vấn đề là có biết nhìn tu hay ko thôi. Tu cao và dài thì chuẩn chỉnh, còn tu cao mà bẹt thì vứt đi hii! Thân!

sao bác mấy lựa khuyên thấy khó khăn quá chài cứ bắt tách ra nghe kêu là bít trống mái 100%

em nghe thay niu nguoi bao la thoi o dit chim do no nho ra thi la duc ko thi la mai em van chua thu bac xem the nao

Cái tu là cái gì ạ các bác? Cái ị phân là lỗ đ í t hả hiiii

vấn đề thổi tu này ko hề đơn giản .phải là ng có kinh nghiệm, ko có kn thì nhìn như nhau hết. nhất là trong mùa sinh sản.:(

bác nào có hình ảnh hoặc vẽ tu con chim đăng lên cho m.n xem thì hay wa'. hihi. mấy tháng trước e chọc 1 con mộc thổi tu thấy nhô ra rất nhiều và nhọn. nhưng cuối cùng là mái hix. mình đi chọc mộc chỉ nhìn mặt là chính thôi ^^. ko thì bắt chim lọc

chim thì ko như người,tức là hậu môn và lỗ sinh dục là một,trong sinh học người là gọi là lỗ huyệt, cái đó anh em mình gọi là "tu" hihi,mà đúng là con đực nhô cao,con mái thì bẹt và rộng,nhận biết rõ rệt vào mùa sinh sản,tu của con đực nhô hẳn ra nhìn là thấy liền à hihi
Còn chim mái già mà cũng "nhô cao" như vậy thì chắc anh em mình nên gọi là cravat cho đúng chuyên môn :))

chim thì ko như người,tức là hậu môn và lỗ sinh dục là một,trong sinh học người là gọi là lỗ huyệt, cái đó anh em mình gọi là "tu" hihi,mà đúng là con đực nhô cao,con mái thì bẹt và rộng,nhận biết rõ rệt vào mùa sinh sản,tu của con đực nhô hẳn ra nhìn là thấy liền à hihi
Còn chim mái già mà cũng "nhô cao" như vậy thì chắc anh em mình nên gọi là cravat cho đúng chuyên môn :))
bạn nói đúng[chim không như người]nhưng ''tu''về cơ bản nó vẫn là giống đực và cái,ở con đực tu có phần nhô cao hơn và nhỏ hơn,con mái tu to nhưng thấp hơn để có kinh nghiệm bạn hãy bắt một đôi khuyên,đã xác định trống mái qua tiếng kêu rồi thổi tu từ đó bạn có thể nhận biết,khuyên bánh tẻ tu như thế lào khuyên già tu ra sao,còn về mùa sinh nở tu con mái có phần hơi nhô cao,nhưng cái gốc vẫn to và rộng hơn con trống-môt kinh nghiệm nhỏ của mình mong các bạn đóng góp thêm-thân

Điều chú ý về vấn đề xem tu và thổi tu. Chỉ lên áp dụng với mua chim đang tách đàn và cặp đôi thôi bác nhá !. Còn nếu bác muốn phân biệt chim trống hay mái tốt nhất là nghe em nó kêu.

Vệt lông trên mỏ vàng chóe nè mặt góc cạnh nè bắt ra kêu choe choé nè người thon gọn nè..đực 100%..còn thổi tu nhỡ gặp e nào đẻ nhiều thì ngọng hết..

>:)>:)>:)

bác nói chuẩn đếch phải chỉnh,con đực nó nhô cao để con phịch con mái bác tinhbovo( tình bỏ vợ ) nhé >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)
<------ Bổ sung bài viết ------->
:)) bác nào đang măm mà đọc đc cái này chắc phát phì mất
thô nhưng mà thật :D nên nhớ những con mái già tu nó cũng dài vì quan hệ quá nhiều nhé :)) =))

cũng như ngừoi bác tuấn hiền nhỉ đàn bà mà Đ... nhiều cũng dài =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))>:)>:)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên