Giúp chích chòe lửa thuần mới mua không bị hoảng

congphong

Thành Viên Tích Cực
Điểm
38
Mình vừa mua một em chích chòe lửa hôm qua, khi mang em ấy về mình bỏ vào một chiếc thùng cactong. Từ hôm qua đến giờ thấy em nó như bị hoảng, cứ đến gần là bay loạn lên. Có bác nào giúp dùm mình với.

Ðề: Giúp chích chòe lửa thuần mới mua không bị hoảng

cái này có thể tự biết mà. trùm áo lồng treo nơi yên tĩnh . mồi tươi đầy đủ . dừng có nóng ruột cứ vài phút chạy tới coi 1 lần .

cái này có thể tự biết mà. trùm áo lồng treo nơi yên tĩnh . mồi tươi đầy đủ . dừng có nóng ruột cứ vài phút chạy tới coi 1 lần .

Hihi. Mình hay đến gần xem em nó thế nào, chắc vậy nên làm em nó hoảng hơn.

vài phút chạy đến xem 1 lần để làm gì vậy bác huythanh , để hềm nó ah , bác chủ thớt cứ chùm áo lồng vào cho nó hoàn hồn đã khoảng 1 tuần rồi dần dần hé rộng ra mỗi lần 1 tý là ok

Nhưng em này là em thuần mà, vẫn phải làm vậy à.

thuần mà bị hoảng cũng phải làm vậy bác ah , cho nó hoàn hồn thì lúc đó thuần lại rất nhanh

Mình sẽ làm vậy. Hôm qua nhìn em nó sung sức vừa hót vừa đánh đuôi múa ầm ầm, hnay chỉ nhảy và kêu tạch tạch. Mà bạn có biết cổ thắt là sao không.

vài phút chạy đến xem 1 lần để làm gì vậy bác huythanh , để hềm nó ah , bác chủ thớt cứ chùm áo lồng vào cho nó hoàn hồn đã khoảng 1 tuần rồi dần dần hé rộng ra mỗi lần 1 tý là ok

mình nói đừng có vài phút thì chạy tới coi mà . mình nghĩ thế nào chủ thớt cũng chạy tới coi đi coi lại hoài , chim đang hoảng sẽ ko được yên thân đó mà.

"nơi yên tĩnh" : 1 nơi rất khó có được với nhiều anh em "mê chim" trong xã hội ngày nay, có nhà cũng có nơi yên tĩnh đó nhưng treo chim lên thì lâu lâu nhìn tới thì ko thấy chim và lồng đâu cả. mà những anh em "mê chim" thì khi nuôi chả khi nào nuôi 1 con toàn 2-3 con là ít, vậy tiếng chim kêu có được coi là tiếng ồn ko? có ảnh hưởng đến chim ko? chim đang hoảng do mới bắt về mà gặp 2-3 con ccl ở nhà kêu dử wa' vậy có làm cho chim mới bắt về có càng hoảng thêm ko?

hạn chế được cái nào hay cái đó chứ bạn. chim hoãng quá dẫn dne961 suy chim , đó cũng có thể coi lá 1 bệnh , mà bệnh thì phải chữa . và diều cần thiết và ưu tiên hàng dầu là cần chỗ yên tĩnh để chim nghỉ ngơi chứ bạn. còn việc kiếm được chỗ hay ko thì các bạn xem xét chứ làm sao mình biết bạn nuôi thế nào mà nói. chim suy mà bị chim khác đè là hiển nhiên rồi . điều đó bạn và mình cũng biết mà.

chim bạn bị hoảng .bạn bỏ thức ăn và nước uống vào lồng đủ để chim ăn trong ba ngày,che kín áo lồng treo nơi yên tỉnh,để chim bình tỉnh trở lại sau ba ngày bạn mở hé áo lồng ra chút xíu và bạn mượn chú chim mái kè bên cạnh,chú chim sẻ bình an trở lai thôi .sau một ngày nửa nhớ là cứ kè mái nhé.cho chú tắm chổ vắng người.chú chịu tắm là thành công

chim bạn bị hoảng .bạn bỏ thức ăn và nước uống vào lồng đủ để chim ăn trong ba ngày,che kín áo lồng treo nơi yên tỉnh,để chim bình tỉnh trở lại sau ba ngày bạn mở hé áo lồng ra chút xíu và bạn mượn chú chim mái kè bên cạnh,chú chim sẻ bình an trở lai thôi .sau một ngày nửa nhớ là cứ kè mái nhé.cho chú tắm chổ vắng người.chú chịu tắm là thành công

Mình không có em mái, dùng clip được không bạn.

cứ trùm kín áo lồng mồi tươi đầy đủ, kệ nó, từ từ, chim đã thuần thì sẽ nhanh lấy lại phong độ liên, và hot căng liền bạn àh, đừng lo chuyện đó

Hôm nay mình cho em nó tắm nắng, vậy là em nó đứng hót chuyện luôn 15 phút, được cái em nó mau mỏ và siêng hót, nhưng vẫn chưa thật sự ổn định phong độ như lúc mua. Khi nào em ấy khá hơn sẽ làm cái clip để mọi người xem.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên