giup con cưỡng nhà mình với

Tien_hoa

Thành Viên
Điểm
6
mình vừa mua được con cưỡng 4 ngày rồi, nhưng sao minh thấy nó ít kêu thê. mà chỉ kêu lúc đói thôi, tiếng kêu thì bé. cứ ăn xong thì vào lồng đứng và chỉ chạy theo chủ lúc đói thôi. liệu nó có bị sao không nhỉ

Ðề: giup con cưỡng nhà mình với

chim non con nào chẳng vậy bạn. không sao đâu,chịu khó chăm cho nó chút.mua thịt sống về cho nó bem :D

thanks bạn nha.thế mà minh lo mãi nó bị làm sao. giờ nó đang tập chuyền cành và bay rồi, mình sợ nó bay mất, vì mình toàn nuôi thả thôi, mình không thích nhốt. có cách nào giúp em nó chỉ bay quanh quẩn ở khu vực nhà mình không

thanks bạn nha.thế mà minh lo mãi nó bị làm sao. giờ nó đang tập chuyền cành và bay rồi, mình sợ nó bay mất, vì mình toàn nuôi thả thôi, mình không thích nhốt. có cách nào giúp em nó chỉ bay quanh quẩn ở khu vực nhà mình không

cắt cánh là quanh quẩn ở nhà

khi nó quen với cậu rồi thì khi thả ra không sợ mất,nó bay lung tung rồi tim lại đường về nhà :D nhưng cẩn thận vì nó quen người dễ bị người khác bắt mất :(

hiazz các bác ơi con sáo nhà e thả nh quá bây h nhôt vào thi nhảy loạn lên . làm thê nao bi h ma` mình thi đi suot ngày . k bít lúc lớn lên nó co bớt nhảy k ha cac bac :x

vì nó đã quen thả rồi,giờ nhốt cũng được nhưng cái gì cũng phải dần dần thôi.:D

1 ngày nên thả mấy tiếng hả bạn. no nhảy cú chúi đầu vào nan . xuóc hết mỏ . nhung chỉ bị 1 nốt nhỏ thôi bạn ạ . thak ban

mình nghĩ bạn nhốt mớii đầu sáng 1.5 tiếng nhốt, chiều cũng thế, tối di ngủ nhốt luon, sau khi nó quen dần rồi thi bạn tăng dần thời gian nhốt lên. lúc nhố bạn phủ khăn che kín lồng, cho ra chỗ ít người qua lại để nó không nhìn thấy người đòi lại đòi ra

1 ngày nên thả mấy tiếng hả bạn. no nhảy cú chúi đầu vào nan . xuóc hết mỏ . nhung chỉ bị 1 nốt nhỏ thôi bạn ạ . thak ban

lúc đầu thì như thế!thậm chí bạn không cần thả nhiều.theo mình thì thả ra nó quen không gian rộng rồi.nhốt lại cũng k sao.chim bị xước mỏ thì sau sẽ lành(chó liền da,gà liền xương) mình cũng không nên quá cầu toàn quá lại ảnh hưởng đến những việc khác :D

mình muốn up ảnh con sáo và con cưỡng lên cho mọi người đánh giá hộ nhưng không biết cách úp thê nàO, CHỈ CHO MÌNH VỚI

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên