giúp đở giùm em. năn nỉ đó hic hic

tungnghuyen

Thành viên Mới
Điểm
1
chào các cao thủ. em mới nhập môn nên còn gà lắm. mong các cao thủ chỉ giùm em. con chào mào của em nó bi chảy nước mắt mà em không biết làm sao cả mong các cao thủ chỉ bảo giùm em. em cảm ơn nhiều.>:D<

Ðề: giúp đở giùm em. năn nỉ đó hic hic

À con chào mào của bạn nhớ người yêu rồi =))

hic hic hic. sao các bac hổng chỉ giùm ma chỉ chọc em thôi vậy?hic hic hi

Vấn đề là chuồng trại đây, vệ sinh sạch, nhỏ thuốc mắt vài hôm là khỏi.ok

chào các cao thủ. em mới nhập môn nên còn gà lắm. mong các cao thủ chỉ giùm em. con chào mào của em nó bi chảy nước mắt mà em không biết làm sao cả mong các cao thủ chỉ bảo giùm em. em cảm ơn nhiều.>:D<

- Cái này là do bạn ko vệ sinh sạch sẽ cóng nước cho chim khiến chim bị đau mắt. Cái này bạn phải mua nước muối nhạt về thấm vào bông và lau sạch mắt cho chim. lấy nươc mối iot rửa cũng được. Hòa nc muối loãng cho chim tắm. 2-3 lần sẽ khỏi.
- Chú ý: nuôi chim phải thường xuyên cọ cóng nc cho chim để tránh bị đau mắt. Cho cám chim ăn vừa đủ 2 ngày, hết lại cho tiếp. Ko nên đổ nhiều cám chim ko ăn hết vảy nước vào sẽ dễ bị mốc chim ăn đi ỉa. Nên cho chim ăn hoa quả tươi, sâu tươi tăng cường canxi và vitamin chim sẽ khỏe
Chúc bạn có chim hay. Nên nhớ :-c

cảm on bạn rất nhiều. ngày nào mình cũng tắm và vệ sinh sạch sẽ lắm rồi mà. mình ra tiệm thốc tay mua thuốc ve nhỏ rồi nhưng vẩn không khỏi được hic hic. chú này chơi rất tốt nên em hơi buồn các bác à.

bạn mua thuốc về điểm cho nó là nó khỏi ngay mà chim mình lúc trước củng bị thế .chúc bạn thành công
Sở thích đi du lich, hè này sẽ đi du lich da nang

thuốc của bạn la thuốc gì vậy? bạn chỉ giùm mình với đuọc không?

Chúc chim bác sớm bình phục..............

Bác mua lọ nước muối nhỏ mắt 9% về nhỏ cho em nó chắc sẽ ok thôi. Không thì ra tiệm bán đồ thuốc thú y hỏi mua thuốc chữa đâu mắt cho gà chắc cũng sẽ có tác dụng.

trước hết là khâu vệ sinh chuồng trại 1 ngày dọn dẹp thay rửa nước uống thức ăn 1 lần và đem con bị đau mắt đó nuôi cách ly riêng ra 1 chỗ
thứ 2 nữa bạn nên phơi nắng nước tắm cho nó rồi pha thêm mấy hạt muối vào cho nó tắm 1 ngày 1 lần (tắm tầm 13h30 hoặc 14h nhé )rồi đem phơi nắng dưới tán cây cho nó quang hợp ánh nắng
thứ 3 nữa bạn ra tiện thuốc thú y mua cho em nó 1 gói thuốc trị cho gà đau mắt ý về bôi vào (cứ ra tiệm thú y là có hết mình ko nhớ rõ tên thuốc là gì nhưng mình nhớ là gói mầu vàng vàng có 4 hay 5 ngàn 1 gói thôi) hoặc bạn có thể mua 1 lọ thuốc nhỏ mắt loại giành cho em bé nhá về nhỏ cho em nó 2 đến 3 ngày là oke liền
chúc con chim của bác sớm lành bệnh và chơi lại ngon lành

cái gì cũng có nguyên nhân cả.vấn đề vệ sinh bạn phải xem lại.hoặc cả nguồn thức ăn và nc nữa.chim của bạn bị vậy chắc chắn do khuẩn rồi.kiên trì rủa bằng các loại thuốc mắt xem sao.

con này nó bị đau mắt..thì đưa nó lên viện mắt trung ương tren hà nội ấy. :))

mình đã từng bị một em như bạn
1-việc đầu tiên là cắt móng chân cho em nó , vì khi nó đau mắt nó sẽ lấy móng gãi lên phần đau đó thì còn lâu nó mới khỏi
2-cho em nó tắm nước muối loãng , vệ sinh chuồng trại thương suyên cho lồng và chim phơi nắng tránh rận mạt . ký sinh trùng
3-dùng thuốc mỡ mắt bôi cho em nó khi mới tắm song , cái này dễ kiếm hiệu quả cao

chỉ sau vài ngày là em nó khỏi liền , khi đau mắt thì chim hơi yến bạn nên tích cực cho em nó ít mồi tươi và vài viên B1 cho nhanh khỏi nhé

Dọn chuồng trại sạch rồi cho chim tắm bằng nước muối pha loãng là đc!
Ko cần phải bắt chim ra nhỏ thuốc làm gì +_+!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên