giup e con sao vs, hinh nhu no bi benh roi

nhokenta

Thành Viên
Điểm
6
con sao nau cua e nuoi cung dc 4 thang tuoi roi, hien h e dang tap no noi, e cho no an phẩm ớt, hình như ăn nhiều quá, nóng trong người nen nó bị kiết lị hay sao do, e thấy phân của nó ko ra nhiều, và con ra máu mỗi lần nó di ngoài, có phải con sáo cua e bị thế ko, giúp e cách chữa bệnh cho nó vs !!!!:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

Ðề: giup e con sao vs, hinh nhu no bi benh roi

[GOOGLE][/GOOGLE] ối trời bạn nghĩ ăn ớt nó mềm lưỡi đúng ko? cho ăn thế chết chim chứ nói lăng gì.muốn mềm lưỡi thì người ta bóc lưỡi (chất sừng phía dưới lưỡi) để nó mềm chứ ăn ớt mà mềm đc lưỡi thì.....ngốc ăn thế ko bị đi ỉa còn gì

ác quá trời ơi!m hỏi bạn nhé!nếu ai cho bạn ăn ớt quá cay và nhiều bạn chịu k?k sốt huyết đường ruột chết cũng loét dạ dày mà chết!!!cho ăn ớt chỉ để kích thích tuyết nhày và tuyến giáp của sáo thôi!1 tuần cho ăn từ 2 đến 3 lần,mỗi lần 2,3 quả và phải bỏ hạt k nó đau dạ dày.mới 4 tháng mà cho ăn dã man!ít phải tháng t7.t8 lúc lột lưỡi lần 1 thì cho ăn từ ít đến nhiều!!!bótay
e nó đã vậy rồi thì m chỉ có 1 cách nhưng cũng theo y trời nữa!k cs ớt hay thứ ăn tươi nữa!cho ăn cám khô và 1 bịch phosphalugel(tiệm thuốc nào cũng có gọi là thuốc P cho dễ nhớ) do vào xi ranh cho nó uống 1 thìa nhỏ thôi,sau đó đóng lại để dành,ngày uống 2 lần!bịt đó uống được 3 lần ah!sau khi thấy đi phân bt trở lại thì ngưng!!!
chúc bạn may mắn!!!

1 tuần mình chỉ dám cho n ăn 1 miếng vì ớt ăn nhìu thì nguy hiểm lắm, h chỉ còn chờ cao nhân vào giúp bn thôi hic kể cũng tội con chim vì biết bắt chước giọng nói người mà bị ng ta làm nhìu cách để nói dc. Bn nên yêu thương n và đừng nghĩ nuôi n để n biết nói, làm mọi cách quá thái để n mau nói. N biết thì n sẽ nói thôi k phải con nào cũng nói dc đâu bn

con sao nau cua e nuoi cung dc 4 thang tuoi roi, hien h e dang tap no noi, e cho no an phẩm ớt, hình như ăn nhiều quá, nóng trong người nen nó bị kiết lị hay sao do, e thấy phân của nó ko ra nhiều, và con ra máu mỗi lần nó di ngoài, có phải con sáo cua e bị thế ko, giúp e cách chữa bệnh cho nó vs !!!!:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss
Theo mình nhận xét thì sáo của bạn bị nhiệt rồi!Ị ra máu thì khả năng die của sáo cũng cao.
Mình có phương pháp này đã từng chữa trị cho vài em chim nhà mình nè:
Bạn ra tiệm thuốc bắc hỏi mua hạt kỷ tử,cho vài 3 hạt vào cóng nước cho sáo uống,Uống trong vòng 3~4 ngày thì sẽ hết nhiệt cho sáo.
Trong thời gian nắng nóng như thế này thì bạn cũng nên cho chim tắm táp đều rồi phơi nắng để sáo được khỏe mạnh.:D

Mọi chuyện cũng đều từ người nuôi không chịu tìm hiểu kĩ,mặc dầu không hề thiếu . Chim của bạn ăn nóng quá bị loét dạ dày rồi

Bạn nào có kinh nghiệm bóc lưỡi please http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=41615 . chứ nghĩ cho nó ăn ớt chắc là nóng trong sinh bệnh. nếu sáo miền nam chắc ăn ớt tốt vì mấy ông trong đó bữa nào cũng ớt chắc sáo ăn dc chứ miền bắc thì ............cay lắm.:-o

nuoi chim dung non nong ban oi, sao nha minh ko an ot ko boc luoi van noi nhu thuong

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên