giúp e vk hót về đêm!!!

nguyenlam

Thành Viên
Điểm
6
E mơi nuôi khuyên và lần đầu gặp tình trạng này.e khuyên nhà e "ngủ ngày cày đêm" ạh.sáng chỉ khi nào ăn và phơi nắng thì e nó mới thức còn đa phần là rúc vào cánh mà ngủ.chiều đến tầm 4tới 5g chim thức và bắt đầu hót gọi và chuyện rất sung... Mấy anh đi qua chém e nó 1phát cho e nó bình thường trở lại ạh....

Ðề: giúp e vk hót về đêm!!!

Nếu buổi tối mà bạn để đèn (áo lồng ko đủ kín) thì nó thức và hót thôi. Tốt nhất là sẩm tối kéo kín áo lồng cho nó ngủ, sáng lại mở áo lồng thì chim sẽ nhanh căng.

Vành khuyên tử mị :)) up =))

Nếu buổi tối mà bạn để đèn (áo lồng ko đủ kín) thì nó thức và hót thôi. Tốt nhất là sẩm tối kéo kín áo lồng cho nó ngủ, sáng lại mở áo lồng thì chim sẽ nhanh căng.
hì hì thanks bạn nhưng buổi sáng chim lại ngủ thời jan thức là rất it phơi nắng ăn uông chim mới thức thôi.chiều xẳm tối thì chim mới thức và bắt đầu hót...

hì hì thanks bạn nhưng buổi sáng chim lại ngủ thời jan thức là rất it phơi nắng ăn uông chim mới thức thôi.chiều xẳm tối thì chim mới thức và bắt đầu hót...

thì nó cày đêm rồi nên ngày nó ngủ bù lại ,đến chiều ngủ đủ giấc rồi thì lại tỉnh tới đêm và hót chứ sao nữa bạn

chim giống chủ rồi . t ại bác lọ mọ thức đêm mà để e nó thức cùng nó thế đấy .. hêhe

chim giống chủ rồi . t ại bác lọ mọ thức đêm mà để e nó thức cùng nó thế đấy .. hêhe
hjhj tại hwa mìng đi làm ca đêm nên mới thức g đó.tối nay trùm chim lại treo chổ tối cho chim ngủ xem có khắc phục đc k.hjhj:-D

cái này phải hỏi tại sao lại để khuyên thức về đêm

Chắc tại chủ nó thức bật đèn sáng cả đêm, lâu ngày đồng hồ sinh học nó lệch nên chim nó vậy.
Đến sẩm tối cụ phủ kín áo lồng cho nó ngủ, sáng lại mở ra, độ một tuần chim lại bình thường lại thôi.

chim của bác nên ghi vào sách đỏ việt nam

Chắc tại chủ nó thức bật đèn sáng cả đêm, lâu ngày đồng hồ sinh học nó lệch nên chim nó vậy. Đến sẩm tối cụ phủ kín áo lồng cho nó ngủ, sáng lại mở ra, độ một tuần chim lại bình thường lại thôi.
k phải tại mình đâu!từ lúc mua ở tiệm về đã nhứ thế rồi!tối đến phải đi làm nên để trong nhà suốt.hwa mớg đem ra trước để.hnay thấy cũg còn ngủ ngày nhưg it hơn mấy hôm trước rồi.

Đến tối bạn kéo kín áo lồng, ban ngày mở ra cho nó thành thói quen. Sáng bạn có thể trêu k cho nó ngủ.

mình cũng có chú khuyên đã bị như vậy, mình thay áo lồng khác đen và dầy, tối đến để chỗ ít ánh sáng

Hì hì thanks ae đã chém nhiệt tình.tối đến mình chuyển lòng tới chổ tối cho chim ngu.đc 3hôm thì thấy chim it ngủ ngày hẳng đi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên