giúp em gấp... xem chào mào

pamcon93

Thành Viên
Điểm
6
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: giúp em gấp... xem chào mào

các bác xem giúp em vứi , cuối clip con chim nhảy nhảy nó hót ý , em nghũ là đực

Bác nào giúp e với!E có con chào mào lân, tối trời mưa di chuyển chỗ khác kẻo mưa lạnh tội nó, ấy thế mà chuột nó lẻn vào các bác ạ.Sáng ra định đưa e nó ra cây treo thì thấy lông lá khắp chuồng, bụng bị 1 vết xước, cái nặng nhất là 1 chân bị gãy ở khớp! Tình trạng bây giờ hết sức nguy kịch, hoảng loạn, đâm lung tung, chui rúc dưới góc lồng chứ k dám ra nữa. Bác nào giúp e với, nó rất quý giá đối với e các bác ạ, mong các bác có kinh nghiệm chỉ dạy giúp e bây giờ nên làm như thế nào ạ.
E xin chân thành cảm ơn các bác!

Bác nào giúp e với!E có con chào mào lân, tối trời mưa di chuyển chỗ khác kẻo mưa lạnh tội nó, ấy thế mà chuột nó lẻn vào các bác ạ.Sáng ra định đưa e nó ra cây treo thì thấy lông lá khắp chuồng, bụng bị 1 vết xước, cái nặng nhất là 1 chân bị gãy ở khớp! Tình trạng bây giờ hết sức nguy kịch, hoảng loạn, đâm lung tung, chui rúc dưới góc lồng chứ k dám ra nữa. Bác nào giúp e với, nó rất quý giá đối với e các bác ạ, mong các bác có kinh nghiệm chỉ dạy giúp e bây giờ nên làm như thế nào ạ.

chắc bị chuột cắn ... chân có gãy thật chưa bác.xem thế nào bôi dầu hay thuốc j đếi chứ e kiểu j cũng tật... xác suất lắm. nó đang bị hoảng loạn nên cứ trùm kín lồng cho em ý ở nơi yên tĩnh. Vào thuốc cho em ý. như B complex vs vtamin C cho em ý nhanh khỏe pha vào với nước ý. bổ sung thêm trái cây nữa .... em chưa bị ntn bao giờ. bác thử tham khảo thêm mấy người khác xem .... chó liền da gà liền xương chắc e ý nhanh khỏe thôi

chào bác,. sao bác không đưa bài trực tiếp lên diễn đàn ấy . chào mao bi chuột cắm là điều anh em rất bức xúc. chim của bác bị gẫy chân như vậy thì cũng hói khó để mà điều chị . em xin mao muội đưa ra ý kiến là . bác kiểm tra xem bàn chân gẫy có còn cầm nắm đuoc ngón tay bác không. sau đo bác nên bắt en nó lại cho chỗ chân gẫy thẳng theo ban đầu.và dùng sợi bông quấn 1 lop mỏng quanh chỗ gẫy và xung quang . sau đó dùng băng dính bé quấn 2 vòng quang cho gãy. sau khi làm xong ,điều quan trọng la bác phải cho em nó vào cái tất trẻ em ( bé vừa con chim ) bác cho em nó vào để chân nó duõi thẳng ( nghĩa là không cử đong nguoi va chan đuoc ) đầu thò ra ngoai . xong bác cho em nó năm in vị 1 chỗ duoi đáy lồng bác để hoa quả thức an nuoc uống sao cho hop lý đẻ em nó ăn đuọc . sau 20 ngày em nó sẽ ok . ( vấn đề là chiếc tất bác phải đục vài lỗ để cho em nó tháng nhé ) em tung làm ntn rối ) chuc chim bac mau khỏi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên