giúp em nhồng của mình với

emcoi

Thành viên Mới
Điểm
1
mình mới mua em nhồng này được 4 ngày. Từ cái hôm đem về nó cứ la inh ỏi khi thấy mình, lúc đầu nghĩ chắc nó muốn ăn. Ăn xong nó vẫn cứ "hét". Để nó 1 mình thì nó im luôn. Cho mình hỏi là như thế có vấn đề gì không vậy? Người bán nói là nó khoảng 3 tháng tuổi. Mình mới nuôi nhồng lần đầu. Ae nói xem mình phải giải quyết thế nào. Vì nhiều khi nó la mà đút đồ thì không ăn.

Ðề: giúp em nhồng của mình với

hơi có vấn đề vì con của em ít la lắm.toàn bập bẹ nói luôn

bạn mua bao nhiêu 1 con vậy bạn

Nó thấy bạn nó la là nó gọi bạn như cảm giác con gọi Mẹ cho ăn, cho ăn xong nó muốn nói chuyện,... hiện tượng hết sức bình thường, chẳng có gì cả, khi nào thấy bạn mà nó im luôn mới có chuyện. Chịu khó đi nó sẽ k làm bạn thất vọng nhưng 14 tháng đến 18 tháng thì cứ xác định là vừa nói vừa la, hét, ré tối ngày nhưng rồi qua thời gian nó chuẩn lại thì ok luôn!

hôm nay nó im ắng 1 tý có thể nó đòi ăn như bạn angel201 nói. Vì mình để thức ăn nhiều chuối hơn để nó tự mổ tự ăn lấy. Thấy nó cũng ăn mà không được nhiêu toàn rơi ra ngoài. Thỉnh thoảng đi ngang qua phải bón cám vào họng nó chứ không nó đâm đầu vào lồngbạn mua bao nhiêu 1 con vậy bạn
mình mua 1tr4
hơi có vấn đề vì con của em ít la lắm.toàn bập bẹ nói luôn
em của bác nhiêu tháng rồi mà bập bẹ nói vậy? em của mình toàn há mỏ quác quác

Chim đẹp k mà k up ảnh cho ae xem với. Chim 3 tháng thì làm sao mà biết nói được. Cho ăn chuối vừa thôi k phân nhìn kinh lắm. Nhồng là giống ăn nhiều @@ ỉa đừng hỏi. Nói thích lắm.

Chim đẹp k mà k up ảnh cho ae xem với. Chim 3 tháng thì làm sao mà biết nói được. Cho ăn chuối vừa thôi k phân nhìn kinh lắm. Nhồng là giống ăn nhiều @@ ỉa đừng hỏi. Nói thích lắm.
nhồng- cưỡng- sáo ỉa thì khỏi phải nói rùi.............................@@

uhm mình không có điều kiện để chụp vài hôm nữa rảnh mình up lên cho các bác chém nó. Dạo này em nó có tật 5-6h. Mình đang tìm phương án, các bác trong diễn đàn có p.án nào giúp em nó qua tuổi "dậy thì" với. 5-6h nó nhảy loạn cả lên!!!

Vậy hồi nhỏ bạn có qua tuổi dậy thì không? Tính hiếu động, nhảy nhót thì không phải chim mới có mà bản thân ta cũng có, chăm thật tốt và xem nó là 1 thành viên trong gia đình thì nó sẽ k làm bạn thất vọng! Còn cách làm e nó im lặng bớt nhảy nhót thì chiều chiều tầm đó trùm bớt lồng lại vì lúc chạng vạng chim rất hay hoảng vì khả năng nhìn hạn chế nên e nó sợ thôi! Chuyện bình thường nhưng nên để e nó quen dẫn dẫn bạn ah! Good lucky!!!

Vậy hồi nhỏ bạn có qua tuổi dậy thì không? Tính hiếu động, nhảy nhót thì không phải chim mới có mà bản thân ta cũng có, chăm thật tốt và xem nó là 1 thành viên trong gia đình thì nó sẽ k làm bạn thất vọng! Còn cách làm e nó im lặng bớt nhảy nhót thì chiều chiều tầm đó trùm bớt lồng lại vì lúc chạng vạng chim rất hay hoảng vì khả năng nhìn hạn chế nên e nó sợ thôi! Chuyện bình thường nhưng nên để e nó quen dẫn dẫn bạn ah! Good lucky!!!thank mình thử rồi nó bớt nhảy nhót rồi tình hình có vẻ ổn định rồi. Tiếng kêu nghe vẫn rõ lắm lâu lâu nó hay líu ríu cái gì trong miệng á. Chỉ khi nào không có ai nó mới líu ríu chắc nó buồn.
Mình mới tậu 1 em chòe về cho nó làm bạn. ^^! Chim bổi. Hi vọng Y sẽ thích.
Mình đọc trên diễn đàn thấy có nhiều người ép chim ăn cám bằng cách bỏ đói nó. Không biết với yểng thì làm vậy có được không? Tự nó ăn thì chỉ ăn chuối không thôi chứ cám nó không ăn. Cám thì phải đút nó mới chịu. Em này nhõng nhẽo kinh. Chuối e nó ăn ngày hơn 1 trái. Loại chuối bom. Sáng mình thúc cho em nó 1 họng cám. Khoảng bằng 3 lóng tay .Mình cho ăn thế có đảm bảo cho y không vậy các bồ. Chim non nuôi lớn lên là phải biết mổ cám mà ăn chứ, sao em này không chịu mổ cám vậy? cám mình cho ăn là cám trứng. Còn cám cho nhồng loại của thái thì nó mổ nhấp nhấp rồi bỏ ra ngoài chỉ chừa lại chuối để ăn thôi. Khôn theo kiểu rừng hay sao á

http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=8850 đọc và làm theo nhé!phải chịu đọc chứ đừng hỏi như thế, trang bị kiến thức không đâu khác là những người đi trước! 4 hoặc 5 tháng chim mới ăn bt bây h phải đút và tập ăn cám ướt và trái cây mềm!!! Nhồng-sáo-cưỡng như nhau cả thôi, cách chăm, chế độ và tuổi thọ...

các bác vất vả nhở , tình hình là cũng vừa tậu 1 em mất 1tr6 vẫn còn lông ống khoảng tầm hơn tháng tuổi ^^! tính ra các bác vẫn con khỏe chán

chao cac bac. cac bac giup e voi. e moi mua con nhong duoc khoang 7 thang tuoi nhung chang thay noi lang gi cu keu la suot ngay.
nho cac cao nhan giup do: lieu e nay co noi dc ko, va lam ntn de nhanh noi

chao cac bac. cac bac giup e voi. e moi mua con nhong duoc khoang 7 thang tuoi nhung chang thay noi lang gi cu keu la suot ngay.
nho cac cao nhan giup do: lieu e nay co noi dc ko, va lam ntn de nhanh noi

Nhồng của bạn sắp học nói rồi đấy. Tại vì k tập cho nó làm quen học nói nên vậy. Nhồng mình 8 tháng mới nói bập bẹ được. Chúc chim bạn khỏe, chăm nói :D

Chim tập nói từ tháng thứ 5-8 là tốt nhất. 7 tháng mà chưa biết ọ ọe thì vài tháng nữa mà không biết nói thì coi như xong.

eo ơi em nhà mép vẫn còn vàng nó cứ líu ríu ọ ẹ được mấy hôm. mình nói thử "nhà có khách" nói mấy lần. Nó nói theo luôn, nhưng nghe không rõ chắc nó đang học. Nhiều lúc yên tĩnh nó cũng tự ọ ẹ 1 mình. Thằng bé còn nhỏ mà đã ham học.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên