Giúp em phán con Cà Cưỡng này với

mrbjbo

Thành viên Mới
Điểm
1
Ðề: Giúp em phán con Cà Cưỡng này với

ơ không ai vào giúp em à, em đang cần gấp rồi ạ

Sao bạn không mua chim non. Giá chim non mình mua 150k à. Chim bạn nuôi vài ngày là nó quen à

Theo mình nuôi Chim nói thì nên mua Chim non, sau này nó khôn lắm, cứ quấn quít mình hoài, đưa tay huýt gió là nó bay đậu lên tay liền. Mình thích khi rãnh rổi thả ra cho tụi nó bay nhảy, chứ nuôi lồng hoài thấy tù túng cho chúng quá. Nếu có điều kiện mà nhà có vườn chắc mình nuôi thả luôn cho mấy em được thoải mái và bay nhảy tập thể dục nữa.

nhìn e nó khá lanh lợi,bạn chăm tốt 1 thời gian nó sẽ quý bạn lắm, còn vấn đề đứng đái hay ngồi thì nhìn e nó nhảy thế và khoen mắt thì tỷ lệ boy cao đó bạn!!!chúc bạn tìm được e ưng ý

Đàn này toàn tầm này, 5 con thì 4 con đang há mồm, nhưng mã em này đẹp nhất, theo các bác kinh nghiệm nuôi cưỡng thì liệu em có thể thuần được đến mức thả nó ra được ko ạ

được!!!nếu để có án toàn thì bạn nên cắt cánh và nuôi trong chuồng 1 thời gian khi e nó bắt đầu thích nghi thì thả e nó ra tầm 10p rồi bắt e đó vô,nhất là thả lúc cho e nó tắm vì cánh ướt sẽ khó bay cao và xa lại thêm cắt cánh nữa nên dần dần e nó sẽ quen nhà,có thể nuôi thả bạn ah!

ơ nhưng mà cắt cánh sau nó có mọc lại ko bác

cắt lông cánh chứ không phải chơi cái cánh nhé.Bạn nên thay cóng để nước khác đi.Làm bằng lon nước ngọt rất bén-Người để vào con rướm máu nói chi chim.

Em hiểu rồi, nhưng mà có khi chiều em mang nó ra chỗ hàng mình mua, đổi con khác non hơn tí, chỉ tiếc con này đang đẹp, mà tướng khỏe.Chọn đực thì cứ đầu to, chân to, lưng nhiều đốm trắng nhề các bác nhề!

ban mua bao nhiu 1 con vay ban

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên