Giúp em tí các pro ơi !

neo1989

Thành viên Mới
Điểm
1
Em có nuôi con CM bổi gốc bình phước, nay được 2 tháng lồng rồi. Chim cũng khá dạn, nay đã đứng cầu, người đứng gần tầm 1m là ko nhảy nữa. Chỉ mỗi khi cho ăn thì nó mới nhảy thôi. Vấn đề là lúc e cho nó ăn nó nhảy ko sứt đầu mẻ trán mà lông đuôi gãy gần hết rồi. Pro nào chỉ giáo cho em biết xem cách nào chữa ko vậy !!! Thanks !!

Ðề: Giúp em tí các pro ơi !

chim mộc mà phá vĩ thì vậy đó bạn...bt thôi mà,
mà bạn nói rõ là gẫy hết cả cọng lông đuôi hay chỉ gãy 1 nửa? xem nó có hiên tượng thay lông ko? thay lông xong mà ko phá đuôi là lại đẹp mà.thân!

Chim mộc phá vĩ, phá thiên là chyện thường. Nhà mình có 1 em cứ dọn phân là đầu toét. Nhưng cũng có em bẫy dc 2 tuần người đi lại vô tư lại thỉnh thoảng hót chuyện thế mới chết chứ

chim chơi được ít nhất cũng 2 mùa bạn ui. Cho ăn mà không bay nhay, hót hay nữa tầm 2 chai trở lên.

theo mình con chim mộc có nhiều em nhẩy khôn cho dù tung nóc lồng thì lông lá vẫn ngon bạn ahj. Còn muốn em nó không bị thì bạn nên chăm tắm táp cho em nó. ngày 2 lần 1 lần sáng 1 lần chiều. còn ko ngày 1 lần cũng được. nhiều con 2-3 năm nhảy đuôi vẫn xơ hỏng. còn sang thể loại em nào hay phá vĩ do nóng, mạt....thì chưa rất vất vả. có con khỏi được, có con hỏng luôn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên