Giúp em với các anh ơi

siro27

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào các anh các chú trong 4rum
Tình hình là em vừa mới đc người ta cho 1 con chim săn nhưng e ko biết nó chính xác là con chim gì . trống hay mái
Người ta nuôi chán thì đem bỏ nó trên chùa mà nhà chùa thì ko nuôi nó được ( vì ko có điều kiện ) nên em thấy tội quá em mang nó về nuôi
chủ cũ cũa nó thì nói nó là chim Ó Biển
hiện tại cánh của nó đang bị thương vì đập vào lồng và mấy người làm công quả trong chùa thì cứ bắt nó ra nựng riết ( nuôi chim mà nựng :-?? ) , nếu em ko đem nó về thì chắc vài hôm nữa thế nào cũng bị mấy người đó nựng chết:|
em trước giờ thì ko có kinh nghiệm nuôi chim này nên muốn nhờ các anh các chú có kinh nghiệm giúp đỡ dùm cho e vì e thấy tội nghiệp nó quá
em vừa mới cho nó ăn 1 nữa con chim cút và nó ăn rất hăng
nó thì còn nhỏ và chưa bay nhìu ,.. chỉ bay chập chừng rồi rớt đất mấy lần
phân nó đi ra hiện tại có màu trắng và ko có bọt chỉ có 2 cục nhỏ màu xanh thôi
trong chùa mấy hôm trước người ta cho nó ăn cá . thịt bò . phổi và cả trái cây nữa
hiện giờ vết thương đó của nó có ra máu nhưng em ko dám đụng vào . vết thương ko lớn lắm
em có phải cho nó uống nước ko ? xứt thuốc ? hay là làm gì khác ?
bây giờ em phải làm sao ? em đang rất là rối =((
mong các anh các chú giúp em lần này
xin cám ơn rất nhìu chờ tin của mọi người :-*
p/s : mạng lag quá . em đang up hình lên sory mọi người

Ðề: Giúp em với các anh ơi

Bạn nên up cho anh em ít hình ảnh để anh em còn biết mà tư vấn chứ.

di phan xanh thi sao ra di roi....ban cu cho no' vao cho nao do' yen tinh...dung dung den no'....keo? no hoang nhay lai dung vet thuong...ban mua chim cut cat' nho?....ve cho no' an...dung cho an thit heo .bo.hay lla do linh tinh....tu tu tinh than no sr on lai roi tinh tiep...nho cho an day du nhe....ban post hjnh cho ace xem va giai quyet cho....

vậy là nó xắp đi rồi hả ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

con này là diều trắng bạn ơi....cánh nó bị thương rồi...bạn nhốt nó vào lồng sắt vậy thì chết....cho nó vào chỗ nào yên tĩnh ấy...nó nó tĩnh tâm lại.....cho nó ăn uống đầy đủ....bạn nói nó bị di phân xanh vậy là nguy hiểm rồi đấy....cố gắng chăm sóc...nhìn e nó có vẻ tiều tụy quá....mua chim sẻ với chim cút về cho nó ăn....chim cút thì cắt nhỏ còn chim sẻ thì có lẽ nó tự xé đc....nhìn nó cũng đã lớn rồi đấy.....

hình bạn up sai rồi không thấy được,mình phải tự coi trên photobucket,con của bạn là diều trắng chưa trưởng thành khoảng 3-4 tháng tuổi,mình thấy vết thương rồi,bạn nên sát trùng vết thương đi,giống này không cần uống nước đâu,nhưng đừng cho ăn thịt bò nữa nha,chỉ ăn cút thôi,cho nó ăn càng nhiều càng tốt cho nó lại sức,thấy yếu rồi đấy,sáng cho nó tắm nắng 10 phút đi bạn,bạn nên cập nhật thông tin để mọi người tính tiếp.Chúc chim khỏe,thân.

up lại cho bạn nè

dạ cám ơn mọi người nhìu
em có coi trên 4rum mình nhìu thông tin rồi mà em nói thì mấy người kia ko tin
cho nó ăn tùm lum bậy bạ
qua nay thấy cho ăn bò ăn thịt heo xay nhuyễn nữa . em thấy ko ổn nên em đem về nhà luôn
vậy giờ e buộc nó lại ko nhốt lồng sắt nữa đúng ko
ah . sát trùng bằng dung dịch muối pha loãng hả các anh ?
cám ơn mọi người

ban ở đâu bạn ơi,nếu chưa có kinh nghiệm nuôi thì để rẻ lại cho mình đi 0974322123 TP HCM.cánh nó bị thương nhìn có vẻ nặng đó,nếu ko cứu dễ hư con chim luôn lắm,ko có kinh nghiệm nuôi ko may nó tử nạn thì khổ nó.và nhân đây mình cũng nói luôn,AE nào nuôi chim săn ( bất kể loài nào dù to hay nhỏ ) nếu chưa có kinh nghiệm nuôi mà con chim yếu quá thì alo cho mình bán rẻ lại để mình cứu chứ đừng cố gắng để chết tội nghiệp nha AE

em bên bình dương lận ....
mà bi giờ đem đi bán rồi ăn nói sao với sư thầy ?
e cũng mún cứu nó lắm
ráng hết sức vậy

em vừa mới buộc dây lại và cho nó ra ngoài lồng sắt rồi
bi giờ no đứng trên lồng sắt và nó cứ muốn bay ...
cánh của nó hiện giờ em nên làm gì ? để nó như vậy trong khi chân bị buộc liệu có ổn ko ?

e ra nhà thuốc bảo người ta bán cho lọ thuốc bovidin nó màu vàng đỏ về thoa cho nó

Chiện li kì thật .
Chúc chim bạn mau khỏe .

@ Tuan_ Cường :
Anh chàng này thích hốt chim bệnh về nhĩ .
Từ bi thật .
( HCM ờ chỗ nào ,chịu khó tìm chim cũng sẽ có một con mà chơi thôi )

Được sự tư vấn của các anh nên chú chim nay đã khõe .... nhưng ko ngờ là hồi nãy em mới đi về thì thấy nó đứng há miệng như vầy ... nữa con chim cút nó ko ăn nữa ... em lo quá . ko biết như vầy là bị hóc xương hay lỡ miệng đây ?
giờ em làm sao đây mấy anh ? =((

Nhìn em nó giống lở miệng lắm!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.