Giúp em với khướu mun không chịu hót

tmcuonghb

Thành viên Mới
Điểm
1
Em có cn khướu mộc đã nuôi được 4 tháng nay, đã đỡ nhát nhưng chẳng chịu hót gì cả (lúc mua ngồi nửa tếng thì cũng thấy ọ ẹ một tý). Vẫn cho ăn bình thường, cán trứng + sâu nhưng vẫn không hót đến gần chỉ thấy khẹc khẹc thôi. Bác nào có tuyệt chiêu cho em nó nhanh hót chỉ bảo em với. Chắc chắn là trống rồi các bác nhé. Em sốt ruột lắm vì em khoái cái tiếng to đùng của chim khướu mà. Thanks các bác.

Ðề: Giúp em với khướu mun không chịu hót

Nó không hót thì sao bác khẳng định chắc chắn là trống? 4 tháng rồi ít nhiều nó cũng phải hót chứ !

Lúc bắt nó đã hót rồi mà nhưng nhỏ, hồi đấy bật loa là hót nhỏ, về nhà thỉnh thoảng nghe thấy. giờ gã ta im tịt thôi. Bực mình thật

kiếm cho nó em mái, treo xa xa ra chỉ cho nghe thấy tiếng em mái ro là hót liền

cho e hỏi có phải trời lạnh tnay khướu nó lười hót k? :DDDD buổi sáng tầm 8h nó mới hót mà hót đc có 10p lại tịt luôn.thế mới chán

có lẽ chim chưa căng thôi, e nhà mình cũng vậy, siêu thuần rồi, nhưng chỉ mở điện thoại cho nó nghe và nhìn thì hot ac, tắt đi nó lại thôi, lên cũng buồn, thích nó tự hót mới hay hi

Haizzz, chia sẻ với bác. Lần trước em mua con bạc má cũng 4 tháng mà không hót. Khướu là loài mau hót, mau mỏ mà ít hót thì cũng chán nhỉ.

Mình đang định mua 1 em mun (vì nghe nói mun bền và ít xuống lửa hơn bạc má, với cả mình không có duyên với bạc má thì phải). Muốn chọn con nào mau mỏ chút, nhưng dạo này khướu ít. Mấy bác cửa hàng bảo sau tháng giêng ng ta mới đi bẫy.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên