Giúp mình với chim yến phụng của mình nở nhưng bị chết non!

Socvip

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Buôn Ma Thuột, Đắc Lắk, Vietnam, Vietnam
Như đầu đề, chim của mình mới nở nhưng bị chết non: vào lúc 9 giờ tối thì mình thấy có một trứng chim đã gõ mỏ, đến 5 giờ sáng thì mình nhìn vào tổ thấy chim non đã nở nhưng nằm bất động nên mình đã lấy nó ra và nó đã chết, mình nghĩ nó mới chết vì lúc đó mình nó còn mềm, hai ngày sau thì vào buổi sáng thấy có một trứng khác cũng gõ mỏ nhưng đến chiều thì trứng chim vẫn chưa nở nên mình lấy ra nhìn vào trứng và thấy chim non cũng đã chết còn mấy trứng còn lại cho chim mẹ ấp tiếp, tính được 22 ngày nhưng trứng vẫn không nở, mình lấy hết ra và cậy vỏ trứng ra thì thấy trứng chim bị chết phôi. Mình không hiểu nguyên nhân vì sao dẫn đến trứng chim không nở, mình có cung cấp đủ chất khoáng và mai mực,thức ăn với nước uống đầy đủ và thay mỗi ngày. Chim yến phụng của mình đã đẻ được 3 lứa rồi nhưng đều thất bại. Rất mong các thành viên trên diễn đàn giúp đở mình!

Xin chia buồn cùng bạn .
Có lẽ do thời tiết hay chim ấp k đượn thuận lợi đó bạn.
Thất bại là mẹ thành công mà đừng nản

™ Hộï ηђữภg ηgườเ łђíςh ηนôเ Çh¡м Yếภ Pђụภg ๖ღ๖ღ๖

Ðề: Re: Giúp mình với chim yến phụng của mình nở nhưng bị chết non!

Xin chia buồn cùng bạn .
Có lẽ do thời tiết hay chim ấp k đượn thuận lợi đó bạn.
Thất bại là mẹ thành công mà đừng nản

™ Hộï ηђữภg ηgườเ łђíςh ηนôเ Çh¡м Yếภ Pђụภg ๖ღ๖ღ๖
Cảm ơn bạn đã động viên mình!Đúng như bạn nói,chim yến phụng của mình bi chết non có lẽ là do mình để tổ chim ở chổ nóng nên chim chết non và trứng chim dễ bị ung,sau lần thất bại đó mình đã rút ra được khinh nghiệm là để tổ nơi thoáng mát,khi đang sinh sản thì cho ăn nhiều rau xanh,kết quả là giờ đây mình đã có một ổ chim yến phụng được 7 con rất bụ bẩm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Re: Giúp mình với chim yến phụng của mình nở nhưng bị chết non!

Đây là mấy nhóc yến phụng của mình mới nở nè:
IMG_20140629_094236_zpsfe5b0d14.jpg~c100

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
. hôm nay con mái của căp chim yến phụng mình chết ( chắc là do mình đổi chuồng mình mua 1 cái hộp gỗ lên mua cái chuồng to cho chim thoải mái ko ngờ... lại chết . hic. buồn quá. a em cho hỏi con còn lại mình sử lí sao bây giờ ? tìm 1 con mái khác hay thả đi , thả đi mình sợ nó k quen bị chết. để lại cũng sợ nó buồn mà chết. k biết làm sao nhờ anh em tham vấn dùm. thanks p/s. buồn quá viết lủng củng quá. lượng thứ nha mọi người.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên