giúp mình với

luckyboy218

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình mình mới phát hiện ra một ổ cu gáy nhưng mình không biết chim non nở chưa vi mình xem thấy chim bố mẹ đang trong ổ nên ko biết thế nào.có bác nào biết làm thế nào để biết chim non nở chua ko.giúp mình với thank

Ðề: giúp mình với

Đạp cái cây có tổ cái cho con mẹ nó bay ra. Rồi trèo lên mà xem thôi. Nếu chưa nở hay con con còn bé thì đừng có chạm vào tổ là được. Nếu bắt được xong rồi thì nhớ là đừng phá tổ của nó :x.

Ý kiến của bạn hay quá, rất động đáo.
Mình cảm ơn bạn nhiều, chia sẻ của bạn rất hữu ích.
Hãy chia sẽ những ý kiến hay hơn nữa nhé.
Cảm ơn và trân trọng.

Your comments are so good and special.
Thank you much, your share is useful.
Let's share more ideas like this.
Thanks and best regards.

Đạp cái cây có tổ cái cho con mẹ nó bay ra. Rồi trèo lên mà xem thôi. Nếu chưa nở hay con con còn bé thì đừng có chạm vào tổ là được. Nếu bắt được xong rồi thì nhớ là đừng phá tổ của nó :x.
cách đó củng hay đấy không biết làm như thế nó có bỏ tổ không bạn

Thường bạn theo dõi nếu thấy cu bố mẹ chỉ chiều mới về thì là nở rồi đấy.còn khi bắt thì ko phá tổ của nó.cu kể cả bắt con hay trứng đu nó cũng ko bỏ tổ đây ,tầm 1-2th nó lại làm 1 đôi nữa

Thường bạn theo dõi nếu thấy cu bố mẹ chỉ chiều mới về thì là nở rồi đấy.còn khi bắt thì ko phá tổ của nó.cu kể cả bắt con hay trứng đu nó cũng ko bỏ tổ đây ,tầm 1-2th nó lại làm 1 đôi nữa[/QUOT lúc trưa mình ra xem ổ thấy chim bố mẹ đang ở trong đó ko biết đã nở chua nhỉ mình xem hai hôm rồi vẫn thế

Mình đã từng tự tay bắt được rất nhiều ổ bằng cách của mình :D. Tại mình không có thời gian theo dõi chim. Mà cứ ngồi rình k khéo họ tưởng trộm, với lại người khác để ý lại thấy bắt mất. Bạn mà thấy 2 con chim cả bố mẹ ở trên tổ thì khả năng là chưa nở. Bạn đừng lo có vấn đề gì cả. K mình chỉ cho bạn mà không cần trèo lên xem. Nếu cây bé có thể dùng sức 1 chút thì cứ đạp vào cái cây đó ( cây bé quá thì rung nhẹ thôi ) thấy con chim ở trên tổ bay ra mà lao mình xuống đất như kiểu chim non tập bay rơi khỏi tổ thì chim đã nở. Còn nếu con chim đó bay ra mà giông thẳng đi chỗ khác là chim đang ấp hoặc đang làm tổ. Mình đã từng gặp tình huống thấy con chim gáy trên tổ thế là trèo lên xem ngay khiến nó k làm nữa, nhưng khoảng 2 - 3 tuần mình lại thấy nó ấp trên tổ. Có 1 đôi cu gáy góp trên 1 cái cây mà 1 mùa hè mình bắt được 3 lần đó. Tiếc là bây giờ đi học xa nhà nên không còn có điều kiện tìm kiếm chim chóc nữa :(

Mình đã từng tự tay bắt được rất nhiều ổ bằng cách của mình :D. Tại mình không có thời gian theo dõi chim. Mà cứ ngồi rình k khéo họ tưởng trộm, với lại người khác để ý lại thấy bắt mất. Bạn mà thấy 2 con chim cả bố mẹ ở trên tổ thì khả năng là chưa nở. Bạn đừng lo có vấn đề gì cả. K mình chỉ cho bạn mà không cần trèo lên xem. Nếu cây bé có thể dùng sức 1 chút thì cứ đạp vào cái cây đó ( cây bé quá thì rung nhẹ thôi ) thấy con chim ở trên tổ bay ra mà lao mình xuống đất như kiểu chim non tập bay rơi khỏi tổ thì chim đã nở. Còn nếu con chim đó bay ra mà giông thẳng đi chỗ khác là chim đang ấp hoặc đang làm tổ. Mình đã từng gặp tình huống thấy con chim gáy trên tổ thế là trèo lên xem ngay khiến nó k làm nữa, nhưng khoảng 2 - 3 tuần mình lại thấy nó ấp trên tổ. Có 1 đôi cu gáy góp trên 1 cái cây mà 1 mùa hè mình bắt được 3 lần đó. Tiếc là bây giờ đi học xa nhà nên không còn có điều kiện tìm kiếm chim chóc nữa :(
theo như cách bạn nói thì có lẽ chim đang ấp trứng tại vi khi thấy mình đến gần thì chim bố đậu cành bên cạnh bay một mạch rồi đến chim mẹ củng theo luôn có lẽ chim đang ấp phải không bạn

theo như cách bạn nói thì có lẽ chim đang ấp trứng tại vi khi thấy mình đến gần thì chim bố đậu cành bên cạnh bay một mạch rồi đến chim mẹ củng theo luôn có lẽ chim đang ấp phải không bạn
bạn ở đâu vậy?theo mình thì ban cứ chèo lên xem nếu cây dễ chèo còn theo mình biết thì chim cu ấp khoang 14 đến 15 ngày la nở còn sau khi nở khoang 10 ngày ban băt con non nuôi la dẹp nhất đừng fa tổ nó nhe:-bd

Chym nở chưa mấy bác ơi! Em cũng tính ghép nuôi mà sợ ko có thời gian đấy ạh!

hôm nay vưa xem ổ.ko giám trèo lên sợ bố mẹ nó bỏ tổ em lấy cái điện thoại cột vào đầu cây sào bật chế độ video rồi quay đưa lên gần tổ nó thấy còn hai trứng chưa nở,phải chờ ít hôm nữa các bác ạ

Thế thì cây thấp rồi. Ngày xưa đi bắt chim mà gặp phải cái cây bạch đàn nào đang thay vỏ mà cao khoảng 20 m thì đúng là đến khổ. Trèo đc 1 đoạn lại tụt xuống >:). Chờ đôi chim non bé nhỏ nào. AE cùng hóng :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên