HÀ NỘI, Phân biệt cu gáy Bắc & Nam Qua hình ảnh & clip

cugay_bg

Thành viên Mới
Điểm
0
********************* Chào AE ***********************
Mình muốn lập topic này để ae cùng chia sẻ mà vấn để nhiều ae quan tâm và mình cũng rất quan tâm. Đó là chọn gáy miền trong và miền ngoài. Hi vọng CÁC AE sẽ góp thêm vào topic những ý kiến chia sẻ + hình ảnh + clip cụ thể để AE cùng quan sát và phân biệt dễ dàng hơn.
Đầu tiên mình sẽ chia sẻ ảnh của cu gáy mà mình cho là chim miền trong và chim miền ngoài. Rất mong AE góp thêm vào cho hay và chính xác ạ !
ảnh :

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: HÀ NỘI, Phân biệt cu gáy Bắc & Nam Qua hình ảnh & clip

Con mã phấn bên trên sao mình thấy nhiều nick up lên để bán thế nhỉ?? Giống y đúc luôn, không biết thật giả của chim và của người nữa.

Con mã phấn bên trên sao mình thấy nhiều nick up lên để bán thế nhỉ?? Giống y đúc luôn, không biết thật giả của chim và của người nữa.
con đấy của mình nuôi bán rồi nên còn ảnh thì up lên luôn vì biết rõ nguồn gốc nó mà bác. up bài cho bác tùng mấy lần mà bác cũng biết e mà hihi. có hình ảnh bổ sung luôn nhé bác cho vui............................................

bác cu gáy còn con nao tàm tạm để me một em đi

Up. Nuôi 1 thời gian là ae nhận ra gáy vùng miền nào ngay ấy mà. Up để ae cùng chia sẻ nào

Theo em thấy thì cu miền trong chủ yếu mà mã sẻ, mã kẻ mực và có thể hình nhỏ.
Cu miền ngoài có mã phấn, mã ngỗng, sậm tía, mã sẻ cũng có nhưng thể hình to hơn cu miền trong nhiều!

Mong các cụ bổ xung thêm!

Theo em thấy thì cu miền trong chủ yếu mà mã sẻ, mã kẻ mực và có thể hình nhỏ.
Cu miền ngoài có mã phấn, mã ngỗng, sậm tía, mã sẻ cũng có nhưng thể hình to hơn cu miền trong nhiều!

Mong các cụ bổ xung thêm!
tùy vào vùng núi.nói chung vùng núi nào có thiên nhiên ưu đãi và nhiệt độ thấp thì chim lớn con ngược lại chim nhỏ con,màu lông là đúng như bác nguyenmanhha,tỉnh lâm đồng ngay đèo song pha chim rất lớn con và sung chim!thân!

cu miền trong mã se bộ nhỏ lông sậm hơn vs quan trọng nhát là chân nhìn đỏ hơn chim ngoài bắc, chim ngoài bắc bộ to đa phần anh em hay chơi mã phấn nhưng mã kẻ cũng có nhưng lông sang hơn trong nam vs chân ko đỏ quạch ,ko phải các cao thủ bỏ wa cho en săn up mẫy cái lup em làm vs chiến lơi phẩm đầu năm cho anh em chém ,lồng em tự làm rất nhiều a e đặt làm hjhj vì giá thành rẻ hơn lụp trong nam

chipchip84 tả khá đúng chim miền trong đấy, mình cũng thấy vậy và chính xác như hình của cugay_bg và chichip đấy

Mình đọc cái topic này thấy chẳng có ý nghĩa gì cả...Cu Gáy miền Bắc hay miền Nam miễn là gáy ta 100% đều khi nổi gáy to và gáy suốt ngày...Bạn nên làm topic cách phân biệt cu gáy xuất xứ từ Trung Quốc và cu gáy Việt nam thì tốt hơn...vì bây giờ trên thị trường tràn ngập gáy Trung Quốc...mà gáy Trung Quốc thì gáy rất bé...chơi ko hay...

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên