hà nội. Xin chỉ dẫn cách lột lưỡi cho sáo

svc_vn

Thành viên Mới
Điểm
1
Sáo nhà mìhh nuôi 8 tháng cũng nói linh tinh rồi nhưng ko rõ, yhaays bảo phải lột lưỡi thì nó mới nói rõ, xin ae chỉ giảo gipp mình với nhé . Cảm ơn ạ !

Ðề: hà nội. Xin chỉ dẫn cách lột lưỡi cho sáo

bóp chanh vào lưỡi sáo cho mềm ra . rồi bóc cái lớp vỏ sừng ở đầu lưỡi sáo ý anh àk . anh bóc cẩn thận k đau em nó đấy :D

em phải mất học phí 20k cho thằng cha chủ quán chim mới học được cách bóc. bác cứ lấy ngón tay cái cạy cạy phía dưới lưỡi của em nó ( cách đầu lưỡi khoảng gần 1cm) cứ cạy nhẹ nhàng sẽ thấy bong dần 1 lớp sừng cứng cứng. cạy ra đến gần đầu lưỡi thì cầm lấy lớp sừng cứng ấy mà bóc ra. Nói thì chắc hơi khó tưởng tượng ra chứ bác chịu khó lần đầu ra quán họ bóc cho mình nhìn 1 lần là lần sau bắt chước được ấy mà đơn giản lắm. Em cũng nuôi 1 em sáo đen mỏ vàng chân vàng cũng bóc lưỡi rồi mà chả thấy nói năng gì cả. toàn thấy kêu kéc kéc điếc cả tai thui. Khi nào em nói câu có khách đi xa vài bước thấy em nó cũng gật đầu thôi.đang nản muốn cho đi đây.hix

em phải mất học phí 20k cho thằng cha chủ quán chim mới học được cách bóc. bác cứ lấy ngón tay cái cạy cạy phía dưới lưỡi của em nó ( cách đầu lưỡi khoảng gần 1cm) cứ cạy nhẹ nhàng sẽ thấy bong dần 1 lớp sừng cứng cứng. cạy ra đến gần đầu lưỡi thì cầm lấy lớp sừng cứng ấy mà bóc ra.

Cách này là chính xác, chủ thớt áp dụng làm theo xem được ko nhé
Nhưng thấy dưới lưỡi còn mềm( chưa đủ cứng) thì ko lột được đâu nhé.

lúc trước thằng cha bán chim dạo chỉ mình lột lưỡi con khướu bồ chao , ồng nói là con đó biết nói ( lừa mình ) bán đem về nuôi , 1 tháng sau đem nó ra lột lưỡi , cạy miệng nó 1 ngón trỏ ở dưới ngón cái ở trên lưỡi rồi bóp lại tuốt mạnh , kết quả đĩ bà nội nó đứt luôn 1 khúc lưỡi thằng nhỏ :(:)(( , nhung may nó ko chết mà sau này nó hót giọng nó bị ngọng tộ wa mình thả nó luôn nhưng nó đi 1 ngày lại bay về . thế là mình nuôi tiếp sau này cho thằng em về nó nuôi sẩy bị mèo bắt ăn thịt :(

lúc trước thằng cha bán chim dạo chỉ mình lột lưỡi con khướu bồ chao , ồng nói là con đó biết nói ( lừa mình ) bán đem về nuôi , 1 tháng sau đem nó ra lột lưỡi , cạy miệng nó 1 ngón trỏ ở dưới ngón cái ở trên lưỡi rồi bóp lại tuốt mạnh , kết quả đĩ bà nội nó đứt luôn 1 khúc lưỡi thằng nhỏ :(:)(( , nhung may nó ko chết mà sau này nó hót giọng nó bị ngọng tộ wa mình thả nó luôn nhưng nó đi 1 ngày lại bay về . thế là mình nuôi tiếp sau này cho thằng em về nó nuôi sẩy bị mèo bắt ăn thịt :(

chuyện tình bùn & ngang trái :-?? :-??

phải bắt sáo ra cầm tay hả >.<...sao con sáo nhà mình cho ăn ớt nó ko chịu ăn ?

sáo nhà mình cũng ko ăn ớt thix nhất ăn cám ngọt của chim chích chòe lửa mới ghê

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên