[HCM] Cần Sự Giúp Đỡ Nuôi Xích Những Ngày Tết

bichslan

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Góc tối
- :-< Do em Uri quá bận với yêu đương và mê gái, đồng thời cũng bận rộn chăm lo 4 bé còn giai đoạn bú bình
- Do bé BiLa bị suy dinh dưỡng, sợ là trông thấy Urê lại chạnh lòng. Điều lo sợ nhất là sau những tháng ngày sống sung sướng bên nhà Uri, ko còn muốn về với chủ [-O<

Nên mình quyết định ko gửi bên nhà Uri nữa. Bạn nào có lòng tốt xin giúp đỡ chăm sóc Bila 2 tuần, từ 2/2 đến 17/2

27/01

Không có gì thay đổi thì 1/2 mình sẽ về ngoài bắc. Vì không thể đem xích theo nên rất mong được mọi người trên diễn đàn nuôi giúp khoảng thời gian tết. Mình dự định ngày 16/2 sẽ trở lại SG. Nếu sau tháng 2 không trở lại
, xin dành tặng cho người nhận nuôi. :x

Bila nhà mình được gần 1 năm tuổi, suy dinh dưỡng, không biết làm trò và chưa nói được, thi thoảng thích chui trong chăn lần mò tìm đường ra. Biết nhận biết câu: - Lại đây nào. Và khi bé phá, quát to :"Này" là bé sẽ dừng lại, ương bướng quá thì chỉ cần giơ quyển sách lên giả vờ phang cho 1 cái là sợ rúm :)) . Nói chung thì bé lành tính và chơi cùng được.

Về ăn uống thì bé mới biết ăn từ tháng 11, ko quen ăn quả cứng và rau. Không thích ăn keytee, kê, chỉ ăn thóc thôi. Và nói chung tiếp theo là chế độ ăn uống cũng đơn giản.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ.
Xin gửi nụ hôn nồng thắm đến mọi người

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: [HCM] Cần Sự Giúp Đỡ Nuôi Xích Những Ngày Tết

Sao chị ko mang bé về theo? Đã bảo là người ta làm cho cái túi xách vẹt mà, xong được nửa rồi, nhà em qua bên chị cũng gần khi nào lên 9 đào canh ngực hồng tiện thể quăng vào nhà chị luôn! Chị đành lòng xa em nó sao?

úp cho bạn lên , sớm tìm dc ng nhận nuôi Bila

Sao chị ko mang bé về theo? Đã bảo là người ta làm cho cái túi xách vẹt mà, xong được nửa rồi, nhà em qua bên chị cũng gần khi nào lên 9 đào canh ngực hồng tiện thể quăng vào nhà chị luôn! Chị đành lòng xa em nó sao?
Vấn đề là không đem được theo, em! Hơn nữa ngoài bắc lạnh kinh lắm. Thay đổi khí hậu đột ngột không tốt mà.

Thôi thì chúc em nó tìm được "khách sạn" tốt! Em nói thế vì muốn chị vào lại trong này đấy! Đừng có 1 đi ko lời từ biệt nhá!

Không có gì thay đổi thì 1/2 mình sẽ về ngoài bắc. Vì không thể đem xích theo nên rất mong được mọi người trên diễn đàn nuôi giúp khoảng thời gian tết. Mình dự định ngày 16/2 sẽ trở lại SG. Nếu sau tháng 2 không trở lại
, xin dành tặng cho người nhận nuôi. :x

Bila nhà mình được gần 1 năm tuổi, suy dinh dưỡng, không biết làm trò và chưa nói được, thi thoảng thích chui trong chăn lần mò tìm đường ra. Biết nhận biết câu: - Lại đây nào. Và khi bé phá, quát to :"Này" là bé sẽ dừng lại, ương bướng quá thì chỉ cần giơ quyển sách lên giả vờ phang cho 1 cái là sợ rúm :)) . Nói chung thì bé lành tính và chơi cùng được.

Về ăn uống thì bé mới biết ăn từ tháng 11, ko quen ăn quả cứng và rau. Không thích ăn keytee, kê, chỉ ăn thóc thôi. Và nói chung tiếp theo là chế độ ăn uống cũng đơn giản.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ.
Xin gửi nụ hôn nồng thắm đến mọi người
nhà bạn ở đâu vậy ? mình đang nuôi em xích non đc 2 tháng nè , cũng đang muốn kiếm bạn cho nó . nhà cũng có xưởng nên làm cầu trong nửa ngày ^^ .

Em Uri với tình thương mến thương chị Lan vô bờ bến đã ra tay nghĩa hiệp. Nên cuối tháng mình sẽ chuyển bé đến nhà Uri. (Ra tết chị chuyển đến nhà Uri ở luôn nhá! ;;) )

Cám ơn volamokim, em nghiax2009 và Uri rất nhiều !

Em Uri với tình thương mến thương chị Lan vô bờ bến đã ra tay nghĩa hiệp. Nên cuối tháng mình sẽ chuyển bé đến nhà Uri. (Ra tết chị chuyển đến nhà Uri ở luôn nhá! ;;) )

Cái vụ này thú vị nè! Vậy là giờ anh Uri 1 nách 3 con xích! :D

Vãi lựu chim nuôi tốn cám chị nuôi tốn cơm !!
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cái vụ này thú vị nè! Vậy là giờ anh Uri 1 nách 3 con xích! :D

Nhà a còn 3 con cockatiel nữa e hehehe, thêm 1 con của Cùi phong nữa là 4 hahah !! Giữ chim cho anh em vừa hỗ trợ được 1 phần bà con xa xứ khi nuôi chim, chim lớn rồi thì không tốn thời gian như chim non cũng nhẹ nhàn !! Như bên chim khác tới tết lại bán hết chim đi rồi mùa sau lại mua cũng ko vui cho lắm !!

Vấn đề là không đem được theo, em! Hơn nữa ngoài bắc lạnh kinh lắm. Thay đổi khí hậu đột ngột không tốt mà.
bắc ấm lên rồi đó. Mang ra cho em nó thưởng thức mùa đông.

Vãi lựu chim nuôi tốn cám chị nuôi tốn cơm !!
<------ Bổ sung bài viết ------->

Nhà a còn 3 con cockatiel nữa e hehehe, thêm 1 con của Cùi phong nữa là 4 hahah !! Giữ chim cho anh em vừa hỗ trợ được 1 phần bà con xa xứ khi nuôi chim, chim lớn rồi thì không tốn thời gian như chim non cũng nhẹ nhàn !! Như bên chim khác tới tết lại bán hết chim đi rồi mùa sau lại mua cũng ko vui cho lắm !!

Chuẩn bị nhận thêm một bé cóc ngọc trai nữa cho nhà nó vui đi anh urê ơi. hehe. Thanks a.

a mà ở vn thì a vừa nuôi e vừa nuôi chim e luôn =))

ai cha , e hiền vậy sao =))

E nào giờ ai cũng nói hiền hết trơn !!!

Trym em cứ nuôi nha Uri, còn người thì để anh nuôi =)) =)) =))Vậy phải tranh thủ offline bít mặt Bila mới được, chứ ko có cơ hội gặp mặt

Trym em cứ nuôi nha Uri, còn người thì để anh nuôi =)) =)) =))Vậy phải tranh thủ offline bít mặt Bila mới được, chứ ko có cơ hội gặp mặt

Em nghe nói baby girl nhà anh sắp thôi nôi phải không anh roit. :)):)):))

vẹt chị ăn mỗi thế bảo sao chả suy sinh dưỡng :D

vẹt chị ăn mỗi thế bảo sao chả suy sinh dưỡng :D
Bé Bila là trường hợp đặc biệt do chị Lan cưng quá đút bé tới mãi tháng 11 vừa rồi vào Sài Gòn bé mới tập tự ăn nên việc ăn uống của bé khá khó khăn!

Chim thì Uri nuôi còn người thì chuyển qua cho mình nuôi cũng được he he he he
- To Uri và RoIT 2 đứa cho anh xin số điện thoại anh có chút chuyện muốn bán với 2 đứa mà anh mất điện thoại lên không có số

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên