hcm hiện nay tiệm nào bán sao non

chenjinhui

Thành Viên
Điểm
16
mình tính mua sáo nâu con về nuôi
nhưng tháng này bạn nào biết hcm tiệm nào bán sáo con ko
thank trước

Ðề: hcm hiện nay tiệm nào bán sao non

Cứ ghé Tiệm Chín đào, đường lê trọng tấn - tân phú. Hầu như lúc nào cũng có sáo và nhồng non nhập khẩu từ thái lan. Giá cả rẻ nhất ở Sài Gòn này.

lê trọng tấn còn bán àh chiều em đi mua 1 con

Up cho bác , đặt gạch em 87 + nắp lưng gù

hi mình vừa đi mua về chim sáo nâu giá 50k 1 bé mình mua 2 con
đây là video bạn nào biết nhìn dùng mình con trống con nào con mái ko
http://www.youtube.com/watch?v=H5rqnEyQDMk&feature=youtu.be
và mình thấy nó đòi ăn hoài mình vừa cho ăn cám chim trộn với nước cho nhuyễn + sưỡi đèn (32 độ) ăn được 30 phút sau nó thấy mình lại đòi ăn tiếp
mình 1 ngày nên cho nó ăn mấy lần
thank
<------ Bổ sung bài viết ------->
cho hỏi là chim sáo nâu sáo đen khác chỗ nào mà chim nâu chỉ 50k còn chim đen thì 80k ????

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

hi mình vừa đi mua về chim sáo nâu giá 50k 1 bé mình mua 2 con
đây là video bạn nào biết nhìn dùng mình con trống con nào con mái ko
http://www.youtube.com/watch?v=H5rqnEyQDMk&feature=youtu.be
và mình thấy nó đòi ăn hoài mình vừa cho ăn cám chim trộn với nước cho nhuyễn + sưỡi đèn (32 độ) ăn được 30 phút sau nó thấy mình lại đòi ăn tiếp
mình 1 ngày nên cho nó ăn mấy lần
thank
<------ Bổ sung bài viết ------->
cho hỏi là chim sáo nâu sáo đen khác chỗ nào mà chim nâu chỉ 50k còn chim đen thì 80k ????
Nhìn bác này là biết yêu chim đây! Nhưng bạn cũng nên khoa hoc tí, tớ góp ý bạn nên tủ lên hộp 1 lớp vải hoac giấy carton để ánh đèn không hắt về chú chim. Cần không gian hơi tối cho em ấy ngủ, chim non cũng như trẻ con vậy , ăn xong là ngủ mới chóng lớn. Bạn có thoi gian thì 2- 3 g đút một lần, cho ăn no thì đậy hộp cho em nó ngủ. Nếu cho ăn cám thì nhớ cho uống nước, còn dế cắt càng ngâm nước tầm 10 p cho ăn thì k cần nước. Bạn nuôi 1 con non lên sẽ có kn ngay thôi mà!

_Bác mua ở đâu mà hay thế? ở chín đào toan sáo gì đâu k? thỉnh thoản 2. 3 ngày mình ghé 1 lần mà toàn sao già ko. mình mua 1 em sáo đen bối nuôi đc 3 ngày nó tiêu. chán

_Bác mua ở đâu mà hay thế? ở chín đào toan sáo gì đâu k? thỉnh thoản 2. 3 ngày mình ghé 1 lần mà toàn sao già ko. mình mua 1 em sáo đen bối nuôi đc 3 ngày nó tiêu. chán
Không có Chim non thì chờ đầu năm, chớ bắt Chim bổi sẽ ôm hận ngàn thu đó bạn. Nhiều lúc nản quá lại bỏ nuôi Chim cò nữa chứ!

Chim nhỏ cỡ này hok phán trống mái được đâu,chim lớn còn chưa phán được 100%,mình có pé sáo nâu gần 4 tháng tuổi, nhìn tướng tá lúc 3 tháng tuổi là 60% trống vì(đầu to,chân to và xác to,lông sậm)bạn mình cũng có 1 pé sáo nâu 4 tháng nhưng nhỏ con hơn,màu lông hok đậm mà cái miệng thì dài có khả năng là mái,nhưng hôm nay thì sáo mình tăng lên 90% trống rồi vì có hiện tượng tập đạp mái=)),đối tượng đạp mái của nó lại là cái bịch nilong mỏng và mềm=))cứ 2 ngày là làm 1 phát,nó có hiện tượng đó 6 ngày nay rồi và đây cũng là một phát hiện mới về lý thuyết trống mái mà bấy lâu nay cúng ta khó phân biệt,đang rình để quay video mà chưa được=))

Chim nhỏ cỡ này hok phán trống mái được đâu,chim lớn còn chưa phán được 100%,mình có pé sáo nâu gần 4 tháng tuổi, nhìn tướng tá lúc 3 tháng tuổi là 60% trống vì(đầu to,chân to và xác to,lông sậm)bạn mình cũng có 1 pé sáo nâu 4 tháng nhưng nhỏ con hơn,màu lông hok đậm mà cái miệng thì dài có khả năng là mái,nhưng hôm nay thì sáo mình tăng lên 90% trống rồi vì có hiện tượng tập đạp mái=)),đối tượng đạp mái của nó lại là cái bịch nilong mỏng và mềm=))cứ 2 ngày là làm 1 phát,nó có hiện tượng đó 6 ngày nay rồi và đây cũng là một phát hiện mới về lý thuyết trống mái mà bấy lâu nay cúng ta khó phân biệt,đang rình để quay video mà chưa được=))
Hay.... cái vụ đạp mái phân biệt trống mái có thể chính xác 99%, 1 % còn lại là Chim pê đê >:) .
Sao bạn không biết kiếm bạn gái cho Sáo của bạn nhỉ?

Hay.... cái vụ đạp mái phân biệt trống mái có thể chính xác 99%, 1 % còn lại là Chim pê đê >:) .
Sao bạn không biết kiếm bạn gái cho Sáo của bạn nhỉ?
hehe bạn yên tâm mình cũng định năm sau lấy vợ cho nó mà.(cô vợ già hơn nó 1 tuổi đã được đính ước) =))

sáo non, cứ dế + sâu to tới khi thay lông cho sạch, cám trộn nước dơ kinh khũng.

Không có Chim non thì chờ đầu năm, chớ bắt Chim bổi sẽ ôm hận ngàn thu đó bạn. Nhiều lúc nản quá lại bỏ nuôi Chim cò nữa chứ!
_ Mình ko có thời gian chăm sóc. nên phải mua sáo bối tại đi làm suốt. sáo bối có học nói đc ko bác? tại mình thấy em sáo mình cũng còn nhỏ và củng dạn lắm! đút cho ăn lun?

9 dào mình toàn mua chim ở đó con sao nâu nuôi 1 mùa r k hề bệnh tật j

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên