help các bác đi qua giúp em cái

nhoxjind0

Thành Viên
Điểm
6
chả là nhà em nuôi 1 em CM mộc nó ăn gẩy cám kinh lắm ăn thì ít các bác có cách nào cho nó ít gẩy cám k ạ giúp em cái* mặc dù em cho ít cám rồi vẫn gẩy các bác ạ*

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: help các bác đi qua giúp em cái

heeeee. bác chủ cũng giống tôi. chim mộc con nào cũng vẩy cám vì nó chưa quen vói cám. riêng tôi thì dùng cách này :khoảng nửa tháng đầu thi châp nhận cho chim nó vẩy cám. sau nửa tháng mỗi lân chỉ cho vào cóng một tý cám thôi.khoảng một thìa con(đủ cho nửa ngày) ngày cho 2 lần. đảm bảo sau 1 tuần la không vảy cám nữa. Nhưng cách này chỉ áp dụng được với ai có thời gian thôi... cách này chỉ là của cá nhân tôi. Bác nào có cách nào hay hơn chỉ giáo thêm nhé !!!!!

heeeee. bác chủ cũng giống tôi. chim mộc con nào cũng vẩy cám vì nó chưa quen vói cám. riêng tôi thì dùng cách này :khoảng nửa tháng đầu thi châp nhận cho chim nó vẩy cám. sau nửa tháng mỗi lân chỉ cho vào cóng một tý cám thôi.khoảng một thìa con(đủ cho nửa ngày) ngày cho 2 lần. đảm bảo sau 1 tuần la không vảy cám nữa. Nhưng cách này chỉ áp dụng được với ai có thời gian thôi... cách này chỉ là của cá nhân tôi. Bác nào có cách nào hay hơn chỉ giáo thêm nhé !!!!!

mình đang nuôi 4 chú ,từ bồi gột lên ko vẩy tí cám nào

- Một là em nó gẩy để tìm cám ngon
- Hai là khi vào cám có lẽ chộn Sâu vì vậy em nó gảy để tìm

tks bác ý kiến khá hay nhưng em đi học k biết làm thế được k
mình đang nuôi 4 chú ,từ bồi gột lên ko vẩy tí cám nào
tùy thôi a ơi con nào khôn thì chắc k bao h
- Một là em nó gẩy để tìm cám ngon
- Hai là khi vào cám có lẽ chộn Sâu vì vậy em nó gảy để tìm
em có cho coong khác nhưng nó cứ ăn ít gẩy nhiều khó chịu lắm

Có những con thành thói quen rồi ko chữa đc. 1 là tìm cám ngon để ăn cũng cùng 1 gói cám nhưng chôn ko đều tay lên chỗ ngon cho ko. Vd như chỗ này nhiều ớt chỗ kia nhiều tôm chẳng han lên chim ăn sẽ vẩy để tìm cám hơp mấy nó. 2 là ban lên xem lai cách đăt cóng ăn có cao quá ko vì cóng ăn cao quá những chú chim môc dở ăn rất hay vẩy.hoac cóng ăn xa mấy cầu đâu khiến chim phải kiễng len hay nhoài người ra mấy lấy đc thức ăn.cai này cũng rất quan trong.ban lên sem lai nhé

Có những con thành thói quen rồi ko chữa đc. 1 là tìm cám ngon để ăn cũng cùng 1 gói cám nhưng chôn ko đều tay lên chỗ ngon cho ko. Vd như chỗ này nhiều ớt chỗ kia nhiều tôm chẳng han lên chim ăn sẽ vẩy để tìm cám hơp mấy nó. 2 là ban lên xem lai cách đăt cóng ăn có cao quá ko vì cóng ăn cao quá những chú chim môc dở ăn rất hay vẩy.hoac cóng ăn xa mấy cầu đâu khiến chim phải kiễng len hay nhoài người ra mấy lấy đc thức ăn.cai này cũng rất quan trong.ban lên sem lai nhé
tks anh những vấn đề này em làm từ lúc mua chim về rồi ạ chắc là ăn tham ăn nhiều trong mồm bao nhiều cám cuối cùng ăn được có 1 viên

Thêm nữa là hạt cám thế nào, hạt cám to thì chim ăn cũng hay vãi lắm .............

Bác cho em hỏi nếu em đi làm 2 ngày mới về mà làm như cách của bác chắc lúc về ko còn hạt cám nào để cho nó gẩy đâu nhỉ

cám không hơp với chim nên gẩy thôi con chim của bạn kén qua thay cám thôi ^^

gẩy cám là cám của bạn chưa đạt an toàn chất lượng thực phẩm đó . đổi cám đi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến