[HELP]Các bác giúp em với..

Manh.s2.hue

Thành viên Mới
Điểm
1
Em mới có ngừơi cho 1 chú vẹt thân màu xanh từ ngực trở lên màu vàng đậm dần. Chỏm đầu màu xanh nhạt mỏ đỏ. Thân hình bé bé thôi. Các bác xem giúp em nó là giống vẹt gì k ạ để em tiện chăm sóc ạ. Thanks trứơc ạ.

Ðề: [HELP]Các bác giúp em với..

Em mới có ngừơi cho 1 chú vẹt thân màu xanh từ ngực trở lên màu vàng đậm dần. Chỏm đầu màu xanh nhạt mỏ đỏ. Thân hình bé bé thôi. Các bác xem giúp em nó là giống vẹt gì k ạ để em tiện chăm sóc ạ. Thanks trứơc ạ.

tốt nhứt bạn nên up hình em ý lên đj

k có hình làm sao mà xem :( . bạn miêu tả như vậy thì anh em phải làm mù xem voi rồi , ....

Em online bằng điện thoại k up đc ảnh để mai em mượn kái laptop em up lên mong mọi người giúp.hì
<------ Bổ sung bài viết ------->
Em zừa thử up avatar pằg điện thoại đc rồi đây ạ.hì.các bác xem hộ em rùi tư vấn em cách chăm sóc với ạ.giống vẹt này nói được khôg ạ? Thanks các bác.hì

con đây là vet lovebird thì phải

Đúng rồi là lovebird..........................

Thanks mấy bác.thế Nó nói đc k ạ?chế độ dinh dưỡg với cách chăm sóc thế nào ạ?nhất thiết fải nuôi 1 đôi k?em thấy người ta pảo vẹt này fải nuôi 1 đôi em thấy nó cứ buồn2 thế nào ấy đi lại cũg ít mắt thì lim dim.có cách nào khắc phục k các bác.?

Giống vẹt này với vẹt hồng kông nên nuôi 1 đôi trở lên bạn a. Bọn này khả năng nói kém nuôi chơi làm cảnh thôi bạn, tụi nó tình cảm với dễ thương lắm.

Ồ...vậy ạ.kiểu này em fải kiếm thêm 1 em nữa. Nhưng có sợ con này đánh c0n mới vào không ạ? Mà có thuần hóa đc giốg này k mấy bác? Em đến gần k sao thò vào lồg kái pay l0ạn lên. Giá vẹt này trên thị trường đắt k ạ?

Bạn phải cho 2 em làm quen trước khi nhốt chung không là có khi bị cắn nhau đến chết đó. Vẹt này bạn để đói thuần là được. Giá cỡ 500k/đôi.

Bạn phải cho 2 em làm quen trước khi nhốt chung không là có khi bị cắn nhau đến chết đó. Vẹt này bạn để đói thuần là được. Giá cỡ 500k/đôi.

kảm ơn tất kả các bác.em sẽ tậu tkêm 1em nữa.hj.làm wen pằg cách nhốt riêg rồi để gần nhau hả bác hay thế nào?mog bác chỉ gjáo.hj
<------ Bổ sung bài viết ------->
Bạn muốn tìm hiểu về lovebird thì đọc topic sau:
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=47580

Còn muốn tìm hiểu thêm nhiều kinh nghiệm khác như: train, phòng trị bệnh, .... thì vào topic sau:
http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=39703

thanks bác nhiều nhé...hjhj

Bạn để cặp lồng cho nó thấy nhau cở 1-2 tuần , rồi bạn nhốt tụi nó ở " cái lồng khác " (chú ý ). Chứ bỏ vô lồng của 1 trong 2 con sẽ cắn nhau giành chuồng đó bạn . 2 con boy còn cắn nhau ác hơn ....

Vâng.hnào e sẽ làm thử.hjhj.thanks bác nhjều2.hj

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên