Help ! Các pro giúp em thuần con rừng

phongfx

Thành viên Mới
Điểm
1
Hiện tại em mới mua 1 chú CM rừng.Chủ cũ nuôi được 3 năm lồng rồi nhưng e nó vẫn rất dát , cứ thấy người là phi loạn xạ 8-| lông lá xác xơ nhìn rất là tội nghiệp.Các bác có cách chăm sóc và tập luyện nào để thuần e nó chỉ giúp e.Thank cả nhà nhiều !

Ðề: Help ! Các pro giúp em thuần con rừng

Nuôi 3 năm mà thấy người vẫn phi loạn xạ, lông lá xác xơ thì bác phải tìm hiểu kỹ lại chủ cũ nhé, chắc dính phốt gì đó khiến em nó mới hoảng loạn đến thế( hoặc có đúng chủ cũ đã nuôi 3 năm ko :D). Phải tìm được nguyên nhân thì mới biết cách khắc phục được. Trước mắt bác cứ trùm kín áo lồng treo chỗ tĩnh một thời gian để em nó đỡ hoảng đã, tránh sinh tật khi chim quá hoảng, rồi thuần lại từ đầu như mộc tinh vậy.

bác cư mang chim ra chỗ nào đông người qua lại hoặc quán chè đã đảm bảo nhanh thuần hơn ạ

cánh đơn giản nè.bác để cho em nó lúc nào cũng trong tình trạng đói,khi chim đói thì em nó dạn người hơn,và khi nó đói thì bác cho ăn,mà để nó lại tận tay bác ăn thì em nó nhanh thuần,mà mỗi lần cho ăn thì cho ăn 1 tí thôi,vẫn để em nó đói.
cứ thề thì tầm 1 tuần em nó sẽ có sự khác biệt ngay :D

cánh đơn giản nè.bác để cho em nó lúc nào cũng trong tình trạng đói,khi chim đói thì em nó dạn người hơn,và khi nó đói thì bác cho ăn,mà để nó lại tận tay bác ăn thì em nó nhanh thuần,mà mỗi lần cho ăn thì cho ăn 1 tí thôi,vẫn để em nó đói.
cứ thề thì tầm 1 tuần em nó sẽ có sự khác biệt ngay :D
nhu bac nay thi luc em nó thuần thì chắc là phải mất 1 hay 2 mùa thi mới co sức chơi lại ha

Nuôi 3 năm mà thấy người vẫn phi loạn xạ, lông lá xác xơ thì bác phải tìm hiểu kỹ lại chủ cũ nhé, chắc dính phốt gì đó khiến em nó mới hoảng loạn đến thế( hoặc có đúng chủ cũ đã nuôi 3 năm ko :D). Phải tìm được nguyên nhân thì mới biết cách khắc phục được. Trước mắt bác cứ trùm kín áo lồng treo chỗ tĩnh một thời gian để em nó đỡ hoảng đã, tránh sinh tật khi chim quá hoảng, rồi thuần lại từ đầu như mộc tinh vậy.

Thank các bác đã góp ý kiến ! em nó gặp 1 người đã phi toác cả lông đem ra quán nước chè chắc toác đầu mất.Chủ cũ của nó là người quen của em . nuôi được đúng 3 năm nhưng chỉ treo 1 góc khuất trong nhà rất ít tiếp xúc với người và xe.Em đã từng xem nó đi dợt gặp chim chiến rất sung nhưng gặp người thì tắt lịm luôn 8-|

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên