Help. chim sáo

pamcon93

Thành Viên
Điểm
6
có ai giúp em với. Em nuôi một em sáo đc 1tuần rùi. Mà mấy bữa e đi học ko chăm đc. Nhờ ng nhs cho ăn . Bữa đây về thếy nó yếu xìu. Chân đứg ko vững. K kêu đc nữa. Lúc kêu thì cứ như mắc j ếy. Em ý ngủ suốt thôi.mà e í chê k ăn cám cào cào thì tự mổ. Cám đút mới ăn. Nhìn thươg qá. E í bị j vậy hix

Ðề: Help. chim sáo

Chuyện em nó mổ Cào cào, dế còn cám chưa biết mổ là bình thường, mình từng nuôi Sáo từ lúc còn lông ống nên biết. Khi tập chuyền cũng là lúc bắt đầu tập mổ, chim mổ dế là nhanh nhất, sau đó là mổ trái cây và cuối cùng là mổ cám nhão (ướt). từ lúc chim tập mổ đến lúc độc lập có thể tự ăn có thể mất trên dưới 1 tháng tùy thuộc vào tố chất mỗi em. Do đó trong giai đoạn này cần cho ăn dặm những bữa chính như Sáng - Trưa - Chiều.
Chim của bạn yếu và không ăn có thể do đồ ăn quá to, khó nuốt là trầy xướt đường tiêu hóa, cũng co thể là lượng thức ăn không đủ năng lượng làm em nó bị suy. Bạn nên chăm sóc bé cưng của mình tốt hơn, quan sát tình trạng và chụp hình úp lên để các pro giúp cho.

Ðề: Help. chim sáo

uhm. Cảm ơn bác. Mai em up ảnh bác đánh giá hộ em. Em mới tập nuôi nên k rành lắm. :)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên