help help gấp lắm(sáo đen chân vàng mỏ vàng)

Tuan_Indo

Thành viên Mới
Điểm
1
tình hình là em định mua 1 chú sáo đen như trên ở Hà Nội.giá của em nó là 430k với 1 số đặc điểm sau:
1. máu oánh nhau
2.khá là thuần người(cho tay vào là oánh luôn)
3.đã nuôi được khá lâu oy thấy đã mọc bờm dài dài
4.em nó rất nghịch
vậy các bác cho em hỏi mua em nó giá như vậy có đắt đỏ gì không? mai em đi bắt em ấy rồi mà nhìu người chỗ em kêu đắt quá.hjc đạn đang ít mà
các bác tham khảo luôn và ngay giúp em nha.
thank!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ðề: help help gấp lắm(sáo đen chân vàng mỏ vàng)

Chẳng biết sáo ngoài Hn mắc cỡ nào nhưng nếu bạn kể các chi tiết vậy thì giá sáo bạn đưa ra gấp đôi giá ở miền Nam đóa bạn chủ top ơy! Sáo ở Biên Hòa thì 250k lựa thoải mái, về nuôi 1 time thì mào cũng dài, đưa tay vào là mổ. Nếu bạn ưng ý thì mua nhak, tại mỗi ngơời 1 suy nghĩ màk, miễn là mình thích là được. 200k dễ kiếm nhưng chym ưng ý thì khó tìm.

Mình cũng mua 1 con ở SG 200k, nuôi đến nay đã mọc mào, cho tay vào cũng mổ luôn.

con nhà em nó nhạy đòi ra riếc rụng phần lông mào rùi .................... h có cách nào khắc phục ko mọi người

bạn nên mua sáo đen non loại chân ngà mỏ ngà hoạc mỏ ngà chan vàng loại nay nhanh biêt noi, con` con bạn kêu thì nó đã lớn roài khó dạy noi' hoặc ko thể dạy nói- sáo trên 1 năm tuổi hầu như ko dạy nói được thi phải

hj. thank các bác đã tham khảo.mình đã mua em nó về oy`.và mình thấy hài lòng với quyết định ấy.em nó đang bập bẹ tập hót+nói.dễ dạy bảo lắm.minh dạy nó có khách từ sáng mà trưa thi thoang thấy nó nói như vậy.hi chủ quán bảo nó đang tập nói mà.ko bít up ảnh ntn? nhi? để mình úp em nó lên đây.

hj ở đó có con sáo như bạn nói nhưng minh ko bắt vì mình thấy có duyên với em này hơn. về nhà em nó cũng mau mỏ lắm chuyện trò suốt.mau mồm như thế dễ học nói hơn.akf mà em nó về nhà 2 ngày mà đã líu thi với em chòe nhà minh.công nhận em nó bắt chước nhanh thật.

đó không phải nó nói đâu, bạn cảm tưởng vậy thôi- đấy gọi la chim nói gió- sáo nói thi phài xu hết lông nhất la sáo đen và sáo nâu đấy bạn ak-- ma dạy sáo nói thì thông thường phải tuốt lưới(lột lưỡi) bạn đem ra chỗ bán y' nhơ` họ lột giùm cho và để tách riêng nơi yên tĩnh-hạn chế âm thanh vào để nó nghe mỗi câu bạn nói thì nhanh hơn và cung tùy từng con nữa ban ak- bạn lột lưỡi thi tách riêng ra lun thi mau nói và nói sõi lắm- như tiếng tre con y'

hi thank bạn.mình cũng đang nghĩ tới việc đó nhưng chưa dám làm vì đây là làn đầu.và mình muốn thuần hẳn chú sáo này đã.sợ nó lại nhát thì chết :D

Bạn ko tuốt lưỡi dạy nói sớm đến khi nó đươc 1 năm tuổi thi coi như ko thể dạy được đâu- vốn dĩ Sáo là loài dạn người - ban mua về cào cào y' tự tay cho nó ăn khoẳng 1 tuần nhớ 1 lần đút thi 2-3 con thoi đừng đút nhiều cho nó thèm- nó nhớ bạn hơn- sau đó ban cũng mua cao cào cho no' đút nó 1 con mở cửa lồng bỏ 1 ngón tay bạn vào trước ức nó y' cho nó nhay lên tay bạn lam như the 1-2 ngày cho nó quen- rui ban cho vao phòng khóa kin cửa tha nó ra- cầm cào cào nhử nó cho no nhảy lên người bạn- thề la quen 5-6 lần nhủ thế la bạn thả ra ngoài co' mặt bạn ở đấy nó cũng ko bay- minh có con sáo thả ko bay^^ đj đâu nhảy theo no'- tắm tạp thi nó xũng tắm ở ngoài lồng^^

thank bạn mình sẽ tham khảo:).............

hj hôm nay cu cậu của mình đã chính thức nói được câu "có khách" mình ngồi trong nhà nói và nó nói theo lun.hjhj. vui quá

chó.em.hỏi.cánh.chọn.sao.den.như.thế.nao.a.......a\m/#:-s#:-s#:-s#:-s:-c:-c

nó nói như thế nào ban? nếu nó xù lông, gật đầu thì mới là nói nhé. còn cái kia chỉ là kêu gió thôi!!!

mà sao dòng sáo trâu nó dữ wa ........................ em có 1 con nuôi từ lúc còn đúc ăn h thọc tay zo mỗ đâu wa ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, mà thả ra laj chạy theo mới ghê

mình ko nhìn tại nó mà thấy mình nó chạy ra đòi ăn ngay. nên chỉ ngồi nói ra và nó nhại lại thoi.dở hơi thật mình nói mà có thằng nó nhại lại mà vẫn thấy vui :D
<------ Bổ sung bài viết ------->
mà sao dòng sáo trâu nó dữ wa ........................ em có 1 con nuôi từ lúc còn đúc ăn h thọc tay zo mỗ đâu wa ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, mà thả ra laj chạy theo mới ghê
hj con của mình cũng thế#:-s..............................
<------ Bổ sung bài viết ------->
chó.em.hỏi.cánh.chọn.sao.den.như.thế.nao.a.......a\m/#:-s#:-s#:-s#:-s:-c:-c
bạn tham khảo nhiều topic nói về vấn đề này lắm.chuc bạn tìm được 1 chú sáo ưng ý

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên