help khuyên bị xù lông nghi trúng gió!

mrmap1991

Thành Viên
Điểm
16
tình hình em nuôi đc con khuyên 1 thang líu nhấm nhẳng chuyện trò như điên, sang nay cho em nó ăn 1 lát cà chua xong thì bi xù lông bình thường thì, sáng cho 5 sâu, 1 it chuối , hôm nay thay đổi không khí cho lát cà chua thì bị xù lông phân vẫn khô đẹp, mà em cho 4 con nhà em ăn thì có đúng 1 con bị hix( đã trùm áo lồng có dầu gió, để chỗ kín đáo) còn chỗ nào ko phải xin đc chỉ giáo

Ðề: help khuyên bị xù lông nghi trúng gió!

bạn xoa thêm ít dầu gió vào áo lồng để wa 1 đêm mà e nó vẫn yếu thì phóng sinh e nó đi, để lại nhìn e nó ra đi lại thêm buồn. Thân !

ặc thế là mất con chim à, bao nhiu công chăm sóc, nhưng mà tình hình lông lá ốp lại rồi haha, tại mình phát hiện sớm chăng

cho it dau gio vao ao long ban nhe.phu ao long va van cho thuc an day du
nen cho chuoi hoac cam vao cho no an
no chac chan se khoi thoi

Xù lông dễ về với các cụ lắm.

Việc đầu tiên cần làm, cạy mỏ nó ra nhỏ nước đường hoặc nhét chuối vào.

Việc thứ 2 nhỏ 1 giọt dầu gió trường sơn vào áo lồng, khép chữ A thôi nhé, bỏ cầu ngang chỉ để cầu tròn, mục đích cho em nó dễ thở và đỡ nhảy lên nhảy xuống càng mất sức. Treo chỗ tĩnh, không tắm, chỉ vệ sinh lồng sạch, tăng cường hoa quả tươi và sâu hoặc dế tươi cắt đít.

Mình cũng có 1 e nuôi 1 tháng líu rồi ( tất nhiên chưa hay ) trong 4 con thì e nó nhanh thì vì bẫy về :( sau 1 hôm treo cho vào nhà xù lông , vẫy dầu gió vào áo , cám + hquả nước đầy đủ , phủ áo treo chỗ tĩnh...3 ngày sau ........THĂNG :(

về việc chim bị vẹo cổ ngược ra sau thì mình phải làm sao ạ ??? chim nhà e bị vẹo cổ ko rõ nguyên nhân , không biết phải do trúng gió không

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên