HELP !sáo đã biết nói từ nâu nhưng đứng gần lại ko nói

noit4m

Thành Viên
Điểm
6
em có 1 em sáo nâu, đã nói đc nửa năm rồi nhưng mỗi khi đứng gần thì e nó chỉ hót vài câu rồi gật gật chứ ko nói , các bác cho e hỏi? có cách nào mà khi mình đứng gần mà nó vẫn nói ko vậy các bác, thank các bác nhiều!

Ðề: HELP !sáo đã biết nói từ nâu nhưng đứng gần lại ko nói

. Chim bạn đã nói được như thế là điều đáng mừng và giai đoạn này là giai đoạn nói lén cũng như hót sổng lớn của chim hót. Em nó chỉ thiếu tự tin xíu mà thôi. Cởi áo lồng ra hết để thoáng nóc nghe bạn, k phải như chim hót che lồng khỏi lộn, chim non mới lớn tính tò mò, hiếu kỳ cao nên nó thấy gì lạ lạ nó bu lồng chơi riết nó làm xiết ah! Chúc bạn có được chú chim như ý

Trich dan bac Angel noi ne ban :)

. Chim bạn đã nói được như thế là điều đáng mừng và giai đoạn này là giai đoạn nói lén cũng như hót sổng lớn của chim hót. Em nó chỉ thiếu tự tin xíu mà thôi. Cởi áo lồng ra hết để thoáng nóc nghe bạn, k phải như chim hót che lồng khỏi lộn, chim non mới lớn tính tò mò, hiếu kỳ cao nên nó thấy gì lạ lạ nó bu lồng chơi riết nó làm xiết ah! Chúc bạn có được chú chim như ý

Trich dan bac Angel noi ne ban :)

Đương nhiên là sẽ khác hẳn chứ bác- càng trưởng thành thì càng tự tin lên mà :)) Bạn đem trước cửa ý- có người lạ vào hay gì đó bạn lại kêu co khách cho hình thành thói quen thôi. cái này kỳ công lắm nhưng vẫn làm được mà. Nhà ông mình có con sáo để trước hiên. Người lạ vào thì nó ko nói có khách nhưng nó kêu to lắm. còn người nhà thì bình thường. Chúc thành công :)

Đương nhiên là sẽ khác hẳn chứ bác- càng trưởng thành thì càng tự tin lên mà :)) Bạn đem trước cửa ý- có người lạ vào hay gì đó bạn lại kêu co khách cho hình thành thói quen thôi. cái này kỳ công lắm nhưng vẫn làm được mà. Nhà ông mình có con sáo để trước hiên. Người lạ vào thì nó ko nói có khách nhưng nó kêu to lắm. còn người nhà thì bình thường. Chúc thành công :)
e treo trc cửa thôi chứ ko dạy có khách đc ko bác, có người đến mà mình nói có khách nó cứ ngộ ngộ sao ý,hi, e sáo của e nói nhà có khách rõ lắm bác ah, mỗi tội người đến là im de :((

Muốn dạy cái gì cũng được nhưng quan trọng là tạo cho chim cảm giác an toàn và sẵn sàn thể hiện, giống ở chim hót lúc chim căng lên thì hót ầm ầm mà k quan tâm những gì xung quanh đó là sự kiêu hãnh khi báo cho kẻ xâm lăng ai là người cai trị.Chim nói thì cũng thế, tạo cảm giác và tập phản xạ khi có sự việc hiện tượng xảy ra.ví dụ: khách đến _ sáo chào có khách hay có ai đó chọc nó _ nó la làng lên giết người giết người chẳng hạn. Chim nói theo cảm tính và phản xạ hàng ngày, dựa vào nó mà con người tạo cho nó các phản xạ để khiến người khác hiểu rằng nó có tư duy và suy nghĩ như người.

chim chưa quen thôi bác.bác trreo nó ở chỗ hay có người qua lại.cao tầm mắt người 1 thời gian nó quen luôn mà

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên