Help-Vành khuyên sợ nước ko chịu tắm

chaomao_cutduoi

Thành viên Mới
Điểm
1
ông bạn mình cho 1 con khuyên mộc dở nuôi đc tầm 5-6 tháng, chim khá thuần, mau mỏ nhưng có 1 đặc điểm theo mình nghĩ là nó sợ nước, ko thích tắm nên lông lá xù xì nhìn xấu khủng khiếp[-(
mình đã làm đủ mọi cách, cho chim phơi nắng rồi lùa vào lồng tắm -chim đứng há hốc mỏ gần 1h ko tắm, cho 2 con tắm 2 bên cạnh nó cũng đứng nhìn :eek:), thả châu chấu vào ang nước mặc dù chim rất đói nhưng cũng ko dám nhảy vào mổ châu chấu, thả 1 con khác vào chung lồng tắm nó nhìn con kia tắm chả có ý kiến gì :D. Nói chung mình đã làm đủ cách nhưng nó vẫn lỳ ra :( cuối cùng mình tức quá dội cho nó nguyên 1 xô nc $-)=((
nó lỳ quá làm mình cũng bó tay^#(^, với con chim đặc biệt lỳ lợm này các bạn có cách nào hay để chim chịu tắm chỉ giùm mình với, cảm ơn rất nhiều!!

Ðề: Help-Vành khuyên sợ nước ko chịu tắm

Thả chung nó vào lồng tắm với con siêng tắm, nuế thấy 2 con mà cắn nhau thì lấy nước vẩy vẩy vào. Thấy con kia tắm là nó tắm thôi. Cứ làm theo cách này đảm bảo hiệu quaTruongxsc mỗi lần tắm khuyên tôi cho 3 con tắm chung 1 lần.

mình cũng có 1 em không chiu tắm thả vào chung thi oanh nhau chi chát sợ em nó đau lại lùa ra hjc bây h bó tay rồi =((

Làm sao lùa nó sang lồng tắm mà ko ảnh hưởng j ạ? khuyên bổi nó nhát nếu lùa quá đáng nó sợ

mình cho từng con vào tắm, đổ đầy bát nc mà bọn nó vẫn bán bánh trôi ,bánh chay ,từng con tắm bùm bụp,thích nhất là nhìn nó nhảy vào bát nc tắm,cánh và đuôi vẫy như vịt

mình nghĩ mới đầu bạn cho ít nc thôi,cho nhiều quá chim nó cũng sợ ko dám xuống đâu.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên