Help vành khuyên :((

THFalsemilk

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Tam Trinh , Hoàng Mai , Hà Nội
Hôm nay em bẫy được 1 chú có lẽ là nuôi non lên nhưng trên đầu có 1 cục như cục thịt thừa :(( mà trông cũng giống giống u ( ngay trên đỉnh đầu ) các bác ơi con này bị ls thế và có cách chữa không :((

Ðề: Help vành khuyên :((

không phải chữa gì hết, bác cư nuôi tốt, biết đâu có khối u lại là đặc biệt

không phải chữa gì hết, bác cư nuôi tốt, biết đâu có khối u lại là đặc biệt
Chỉ sợ ảnh hưởng đến chim thôi chứ chim nào em chả nuôi . Bẫy đuọc con nào là nuôi con đấy mà :D nếu không làm sao thì tốt

bác lăn tăn thế, nếu phải e bây giờ là thả ngay vì đang nhiêu khuyên

Nếu cục đó có nhân thì bạn nên lấy dao lam rạch và bóp hết đi nhé! Thân!

Cục đó trong mình gọi là " nổi trái". Ko bao giờ chữa hết dù có dùng thuốc mạnh cỡ nào đi nữa ngoại trừ như bác tuti nói là dùng dao lam rạch rồi gắp hột trắng trắng trong đó ra (như mụn vậy ákk), nếu mổ thấy máu ra nhìu thì nhanh tay lấy cục trắng đó ra, dùng gòn cầm máu, rùi oxy già nhỏ lên, xong rồi bôi ampicilin hay tetracilin lên (dạng viên nha). Lấy đc cục trắng đó là xong...

Cục đó trong mình gọi là " nổi trái". Ko bao giờ chữa hết dù có dùng thuốc mạnh cỡ nào đi nữa ngoại trừ như bác tuti nói là dùng dao lam rạch rồi gắp hột trắng trắng trong đó ra (như mụn vậy ákk), nếu mổ thấy máu ra nhìu thì nhanh tay lấy cục trắng đó ra, dùng gòn cầm máu, rùi oxy già nhỏ lên, xong rồi bôi ampicilin hay tetracilin lên (dạng viên nha). Lấy đc cục trắng đó là xong...
Nếu để yên thì có bị làm sao không vậy bác

Nếu để yên thì có bị làm sao không vậy bác
Để yên thì trông xấu chim và dễ lây cho mấy con gần đó....hehe cái này mình vs bố mình nghiên cứu dữ lắm phát hiện và biết mục này lúc nuôi bồ câu cách đây gần 7-8 năm trước, dùng đủ loại thuốc và chưa trị đc trừ khi mổ nó thoai...nói vậy chứ mổ gọn và nhanh lắm bạn, mình chỉ cho mấy người họ làm ngon lành luôn, có người bị ngay chân, phải mổ 4-5 lần mới xong vì ở chân mổ xong chim nó rỉa hoài nên ko thấm thuốc để sát trùng nên bị lại.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên