Hiện tượng lạ từ Vành Khuyên

ngoctuan

Đại Bàng Bố
Nhân viên
Điểm
65
Địa chỉ
Ho Chi Minh
- Mình có anh bạn mua 4 con vành khuyên vế ban đầu thì chim có máu bình thường nhưng sau khi thay lông thì chim đã chuyển thành màu cafe sữa đã ai gặp trường hợp này chưa ?

Ðề: Hiện tượng lạ từ Vành Khuyên

Khuyên nuôi lột lông và chuyển sang màu cafe sữa thì Hiền Cô Nương mới nghe. Thường thì Khuyên Vàng chuyển sang Khuyên Xanh, hoặc màu lông của Khuyên trở nên sẫm hơn sau khi đỗ lông, mấy cái này là bình thường. Trường hợp của anh NgocTuan có lẽ là Khuyên bắt đầu leo giá đó anh!

P/S: Cám anh làm hay mua ở tiệm vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đây là của anh bạn chứ không phải của mình màu nó là màu cau khô giống chái cau khô ấy nhạt nhạt chứ không phải màu cafe sữa bữa nào mình chụp hình lên cho xem

Đây là của anh bạn chứ không phải của mình màu nó là màu cau khô giống chái cau khô ấy nhạt nhạt chứ không phải màu cafe sữa bữa nào mình chụp hình lên cho xem

Màu giống như con trên không anh? Em mới bổ sung thêm hình kìa!

- giống bạn àh
- Hình như con này có gia gần 100 triệu phải không

con này là do thiếu chất nên lông mất màu nên cũng có nhiều người nghĩ rằng đây là 1 giống xám

Đây là chim mất màu thôi, do chủ nuôi cùi quá chứ ko phải hàng độc. Con này ko có giá 100 triệu đâu, full thì may ra 100k nếu líu đấu tốt hic hic

"Đây là chim mất màu thôi, do chủ nuôi cùi quá chứ ko phải hàng độc. Con này ko có giá 100 triệu đâu, full thì may ra 100k nếu líu đấu tốt hic hic"

Bác này nói chưa chuẩn đâu nha.100tr thì trên báo cũng đã nói có em khuyên giá đó.nhưng câu"full thì may ra 100k nếu líu đấu tốt" câu này thì ko chuẩn một tý nào,bác nói thế này thì người chơi khuyên sẽ cười cho đó,chim líu đấu tốt thì vô giá bác ạ,tùy vào người chơi mà thôi,thích thì bất cứ giá nào cũng mua nhưng đã ko thích hoặc giá đó ko chơi đc thì lại kêu đắt quá(mặc dù em KHuyên đó rất hay).bây giờ 1 em khuyên chuyện và líu trộm đã có giá từ 100k rùi.
Quay về chủ đề em khuyên kia thì theo em nghĩ là chim thiếu chất dẫn đến thay đổi màu lông thôi.nếu là chim màu cafe sữa thật thì là do đột biến gen nó có ngay màu đó từ ban đầu chứ ko đợi thay lông mới có màu đó.em này lùa sau thay lông nếu cho ăn tốt thì sẽ có màu xanh như ban đầu thui
Đó là những nhận xét của em có gì xai xót mong dc lượng thứ.hihi

Chào bạn, ý mình ko nói là ko có khuyên có giá 100tr mà mình nói chú mất màu đó giá ko thể đến 100tr, vì @Ngoctuan có nói khi nuôi lúc đầu nó bình thường mà chứ ko phải cafe. Còn nói thật nếu đã nuôi mất màu ấy thì là quá cùi đã cùi thì đừng mong con chim nó chơi hay chơi tốt đc. Bạn nghĩ mà xem, nếu đến chất để nuôi lông còn chẳng có thì liệu có đủ chất nuôi cơ thể để khỏe mạnh mà líu được ko? líu đc liệu có đấu được ko? đấu có tốt, có bền đc ko? Bạn cứ thử so 1 người chỉ ăn cơm rau với 1 người thịt cá rau củ đầy đủ thì ai sẽ khỏe mạnh hơn? Mà những chú mất màu như thế nhẹ nhàng thì cũng mất 2 mùa lông nếu chăm tốt thì mới mong có được bộ lông như ban đầu. Để nó chơi tốt được thì cũng mất 2 mùa mà h bạn mua 1 chú mộc nếu là chim bánh tẻ thì chỉ sau khi thay lông cỡ 3-4 tháng đã có thể ra dàn chơi thì bạn chọn cách nào? Mất 100k mua con mất màu về vực hay để 100k đó mua vài em bánh tẻ về chơi? giá 100k đó chỉ là mua theo giá chim mộc thôi, mua lấy tuổi lồng của chú chim thôi. Còn nếu chú mất màu ăn cám kích líu thì mình thua.

Vài lời góp vui cùng bạn.

Thân!

Cái này khó nhỉ??. Hịc. Con chim nuôi béo tốt chơi hay thì giá cả cũng chấp nhận đc. mà con khuyên nuôi kém đổ lông màu khác. mà giá còn cao hơn??. Ông em Méc mẹ nói chuẩn đó. Anh chưa bao giwof máu chơi loại này

- Thế mà cứ tưởng con chim đó đột biến gen đang tình đội nó về nhà

- Thế mà cứ tưởng con chim đó đột biến gen đang tình đội nó về nhà
Đội về nhà được nhưng sau mùa lông sau chăm chuẩn nó lại về màu cũ như ban đầu của tự nhiên. Chấp nhận chơi đc thì ok bác ạh

Thôi tưởng nó hiếm thì vác về khoe với anh em choi hi hi hi chứ còn chim mà thiếu chất thì mình củng sản xuất được ôm nhiều chim là vợ nó giết

đâu có bán đâu tại thấy lạ lên hỏi thôi nếu đúng lạ thật thì mình mua 10 con khuyên bổi đổi cho ông ấy còn không lạ thì thôi hi hi hi hi

Hi,nuôi 4 chú khuyên mà cùng thay màu...đích thị là do ăn uống kham khổ rồi,chậc...chậc...tội nghiệp các chú í quá...

Vâng tội nghiệp thật nhưng không phải em luôi hic hic hic người khác luôi chứ em yêu chim lắm, chim vào tay em thì con nào cũng căng lửa hết ah còn hay ỏ không hay thì lại tùy vào tố chất của con chim đó

con này là do thiếu chất nên lông mất màu nên cũng có nhiều người nghĩ rằng đây là 1 giống xám
Duy qua đay rồi hả(Cao thủ chim bông các bác à).Tình trạng chuyển màu lông như bác nói thường là do chim đổi từ chủ này sang chủ khác mà nguyên nhân chính là thay đổi thành phần thức ăn thôi bác à.
Em mới mua một em khuyên bổi 50k có mấy chấm bông trắng trên lưng,đem về nhà cho tắm vài bữa mà chấm bông đó kg chịu mất đi các bác à.Đen ghê

Có rất nhiều nguyên nhân làm khuyên mất màu.vì chủ pic không phải là người trực tiếp nuôi,những thông tin như vậy thì k thể đưa ra kết luận chính xác được.như vậy mọi người cũng chỉ Đoán mà thôi,muốn có kết quả thì phải tới tận nơi xem xét cụ thể.khi ấy mới có kết quả chính xác.vậy chủ pic hãy cho địa chỉ ,chủ nhân những chú Khuyên này,để ae tìm hiểu cho kỹ càng.chứ cứ thế này khó tranh luận lắm vì không có cơ sở gì,nguyên nhân tại sao,,,?xin tạm biệt và hẹn gặp lại.

cái con khuyên xám kia em biết 1 chỗ ở bắc giang ...có khoang mấy chục con và bán có 30k 1 con ...

chỗ nào bắc giang thế anh chim que em ở bắc giang mà chưa nghe thấy bao giờ :-?

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên