hình ảnh em còi HƯNG YÊN do ông anh mới thu phục mời các bác trước ngắm sau chém

manhquyet

Thành Viên
Điểm
16
khai xuân hôm mùng 6 tết ông anh bắt được em còi cứng gù và khá đẹp.....

chúc cả nhà năm mới thu phục nhiều bổi hay.......

Ðề: hình ảnh em còi HƯNG YÊN do ông anh mới thu phục mời các bác trước ngắm sau chém

bác cho tý clip giọng kim còi nào ;) chúc mừng có chú chim đẹp

Ðề: hình ảnh em còi HƯNG YÊN do ông anh mới thu phục mời các bác trước ngắm sau chém

Theo em thì chú này giọng ĐỒNG SON. Ưu điểm: gáy nhanh, thúc nhanh, lì chim, siêng gáy. Nhược điểm: không bền chim, yếu gù, nếu làm mồi thì hay bỏ bổi. Đầu năm làm vài quẻ cho vui, nếu không phải mong bác Quyết bỏ qua nha !

Theo em thì chú này giọng ĐỒNG SON. Ưu điểm: gáy nhanh, thúc nhanh, lì chim, siêng gáy. Nhược điểm: không bền chim, yếu gù, nếu làm mồi thì hay bỏ bổi. Đầu năm làm vài quẻ cho vui, nếu không phải mong bác Quyết bỏ qua nha !

bác có kinh nghiệm thẩm hộ em con này với ạ :) xem có nên nuôi ko hay là Măng Miến :D
nó đây ạ > https://www.youtube.com/watch?v=9aa4t_wEvnQ

nó cứng gù đấy bác linh ạ, nó gù ép mồi miệt mài bác ạ, bài bản thì k thể hiện chút gì bởi từ lúc chung cây tới lúc đá lụp khoảng 30-40p em nó chỉ truyền cành và gù thui bác ạ, giọng thì còi chuẩn dùi, khi ngắm em nó tôi cũng ko ưng cặp cán thui, em nó còn non chim hy vọng một vài năm nữa em nó sẽ hoàn thiện hơn bác ạ...

MÌnh thấy chim rứa là đẹp rồi, chúc mừng bác
Nếu được bác cho nghe cái giọng gáy của em nó thì tốt quá

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên