Hn anh chị định giá con khuyên xòe này giúp em với

Điểm
6
Em mới học chơi khuyên, mới mua 1 em khuyên xòe ngoài quán, post lên đây thì thấy các anh kêu nhìn xòe giả giả?? em kiểm tra thì đúng bị lừa thật, nó dán cục keo. EM mua con đấy ở ki ốt đầu tiên to nhất ở Phùng Hưng Hà Nội, xuôi chiều ây.Nay em định mua một con khuyên khác, anh chị xem giúp em:
COn này xòe mềm, khi xòe thì lông đuôi nó xòe to ra. đã líu và hót, 3 năm lồng
- Theo anh chị xòe mềm thì có cần bắt để kiểm tra đuôi không ạ?? vì em sợ không phải ai cũng cho bắt chim xem.
- Trả giá bao nhiêu thì mua được ạ??
em mới chơi, vố đầu tiên lại bị lừa lên nhờ anh chị giúp
Ảnh khi hót và líu đây ạ

Ðề: Hn anh chị định giá con khuyên xòe này giúp em với

Bác cứ lên Youtube đánh "Khuyên líu xòe mềm" xem clip là biết ngay thế nào là líu xòe mềm ấy mà. Còn giá thì ko có ý kiến vì còn tùy là líu xòe hay chuyện xòe nữa. Chúc bác mua đc khuyên xòe mềm hay.

Anh ơi, con xoè cả khi chuyện và hót anh ạ. Em nhìn thích quá, nhưng không biết trả bn thì hợp lý???

Thế thì cũng đắt đấy bạn ak. Chuyện xoè nhạy bây h cũng phải 1tr5 rồi. Bạn liệu mà trả giá ng ta cho hợp lý. Lâu rồi mình cũng ko nắm đc giá cả a e bán bây h thế nào nữa.

Các anh cho em xin hỏi la xoè cứng hay xoè mềm( cả líu và hót đều xoè) đắt hơn ạ ???

khó lắm bạn à, phải xem ra đuôi ntn, bóng bộ ra sao, và quan trọng là đấu đá tnao,rồi đến tật lỗi...

Giá con chim ngươi ta đưa ra là bao nhiêu,bạn cho biết thì mọi người tư vấn mới chuẩn đc chứ tù mù quá.nếu đúng là chuyện xoè và líu xoè thì bạn bắt luôn ko thích thì mình nhập lại cho bạn

Như em này là con chuyện xòe thôi, chưa thấy líu lo thế nào để biết đc là líu xòe hay ko.Nếu chuyện xòe líu xòe to như này mà chim lại đứng rồi thì giá không dưới 5,7 triệu chưa kể đấu đá thế nào.
Còn xòe cứng hay mềm đắt thì bó tay vì mỗi người 1 sở thích, và mỗi con chim nó khác nhau ko thể nói đc

Các anh cho em hỏi thêm chút là :1/ con chim nay em thấy tiếng kêu bị khàn( kiểu khản giọng), hót với líu thì em chưa nghe, Anh bán kêu nó mới thay lông xong nên thế, như vậy có nên mua không ạ?? 2/ tật lỗi của khuyên gồm những gì???

Tốt nhất nên nhìn tận mắt khi nó líu thấy xòe hãy mua. Vì líu xòe với chuyện xòe là khác nhau 1 trời 1 vực về giá.

Chuyện : chim đứng trên cầu họng phập phồm phát ra âm thanh nhỏ líu ríu.
Líu : Âm to gấp 3-4 lần chuyện, chả biết tả thế nào. lên youtube.com gõ khuyen líu là biết.
Hót : còn gọi là kêu : chiu chiu

Tật lỗi: Ngoái, ngửa, tiện cầu, lộn, đào hầm (nhảy xuống sàn moi móc giấy), bám nóc, gãy móng cụt chân mù mắt sứt mỏ hay mỏ bị kênh.

Không tật lỗi : Khi líu chim đứng yên trên cầu, không ngó nghiêng không bay nhảy.

Xòe mềm : khi líu đuôi nhấp nháy và xòe dần ra, xòe càng to càng quý.
Xòe cứng : lúc nào đuôi cũng xòe kể cả tắm và đi ngủ. (cẩn thận ăn lừa, dán keo hoặc vần vò cho chim hoảng thì con nào cũng xòe cứng hết)
Xòe hết bản: bàn tay bạn xòe ra như thế nào thì cái đuôi của nó lúc xòe như thế, đếm được cọng lông đuôi.
Líu cựa, líu giật : Khi líu đuôi chỉ nhấp nháy cựa nhẹ sang 2 bên (cẩn thận bị lừa là xòe mềm với lý do chim vừa xong lông nên chưa căng, nuôi căng là xòe hết bản)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Theo mình thì bạn không nên mua những con như này bạn ạ! Điều đầu tiên bạn nên làm là mua những con khuyên bổi về tập chăm đi đã bạn ạ! Khi bạn chăm khuyên bổi được rồi thì bạn nên nghĩ đến chuyện mua những con khuyên tiền triệu để chơi! Còn nếu tiền với bạn không quan trọng thì bạn có thể mua về và chăm cũng được! Bạn nên tìm lại những bài viết trong này để bạn tìm hiểu và học hỏi những cách chăm và cách phân biệt khuyên XÒE bạn nhé! Chúc bạn có những chú chim ưng ý! Thân!

Vậy các anh cho em hỏi : con khuyên nay kêu bị khản giọng( kêu nhỏ, khàn khàn) thì có sao không? Có tự hết không ạ?? Anh bán con khuyên này nói do mới thay lông xong nên bị vậy, sau một thời gian là hết, nói như vậy đúng không ạ???

Theo mình thì bạn không nên mua những con như này bạn ạ! Điều đầu tiên bạn nên làm là mua những con khuyên bổi về tập chăm đi đã bạn ạ! Khi bạn chăm khuyên bổi được rồi thì bạn nên nghĩ đến chuyện mua những con khuyên tiền triệu để chơi! Còn nếu tiền với bạn không quan trọng thì bạn có thể mua về và chăm cũng được! Bạn nên tìm lại những bài viết trong này để bạn tìm hiểu và học hỏi những cách chăm và cách phân biệt khuyên XÒE bạn nhé! Chúc bạn có những chú chim ưng ý! Thân!
Haizzzzzzzzzzz, đang định viết thì đúng ý của bác nên ko có ý kiến gì thêm=))=))=))=))=))=))

chim như trong ảnh là chuyện xòe bạn ah,bạn k có clip ah?có clip mọi người mới thẩm hộ bạn được

hixhix cửa hàng nhiều tiểu xảo lắm, gian thương

cho hỏi tìm mục bài phân biệt Kh xoè trang mấy vậy........................................:-<

Tốt nhất nên nhìn tận mắt khi nó líu thấy xòe hãy mua. Vì líu xòe với chuyện xòe là khác nhau 1 trời 1 vực về giá.

Chuyện : chim đứng trên cầu họng phập phồm phát ra âm thanh nhỏ líu ríu.
Líu : Âm to gấp 3-4 lần chuyện, chả biết tả thế nào. lên youtube.com gõ khuyen líu là biết.
Hót : còn gọi là kêu : chiu chiu

Tật lỗi: Ngoái, ngửa, tiện cầu, lộn, đào hầm (nhảy xuống sàn moi móc giấy), bám nóc, gãy móng cụt chân mù mắt sứt mỏ hay mỏ bị kênh.

Không tật lỗi : Khi líu chim đứng yên trên cầu, không ngó nghiêng không bay nhảy.

Xòe mềm : khi líu đuôi nhấp nháy và xòe dần ra, xòe càng to càng quý.
Xòe cứng : lúc nào đuôi cũng xòe kể cả tắm và đi ngủ. (cẩn thận ăn lừa, dán keo hoặc vần vò cho chim hoảng thì con nào cũng xòe cứng hết)
Xòe hết bản: bàn tay bạn xòe ra như thế nào thì cái đuôi của nó lúc xòe như thế, đếm được cọng lông đuôi.
Líu cựa, líu giật : Khi líu đuôi chỉ nhấp nháy cựa nhẹ sang 2 bên (cẩn thận bị lừa là xòe mềm với lý do chim vừa xong lông nên chưa căng, nuôi căng là xòe hết bản)
bác lãng Từ HN nói đúng đó bạn ah !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên