HN- các bác chỉ cho mình cách thuần nó

langlemat

Thành viên Mới
Điểm
0
Tình hình là mình mới lấy em khuyên. Đánh giá chung là đẹp, không biết đấu đá được không vì chưa thử. Mua của một bác nói là 2 năm lồng. Nhưng khuyên khó thuần quá. Nhảy như ma. Em nó líu 1 phát đến 12 mỏ. Liệu có ổn không các bác. Em sợ líu dài quá chim không bền. Nghe thì vui tai đấy. Các bác chỉ cho em cách thuần nó nhé. Chứ đâm toác hết mặt.

Ðề: HN- các bác chỉ cho mình cách thuần nó

Chim 2 năm mà còn đâm toác mặt thì thả đi bác ợ! 2 năm vẫn giẫy thì còn được! Thân!

bác có ở Hà Nội, gần khu bách khoa thì mang đến nhà mình khoảng 1 tuần đến nửa tháng mình sẽ chăm cho bạn, nó sẽ bớt giẫy or ít nhất là kô đâm toác mặt nữa. thân sđt của mình: 094 905 7751(Mình tên Hiển - 25 tuổi). hy vọng a e giao lưu vì mình cũng thích K :D

thế thì bác bị ăn quả lừa rồi. Em chưa thấy con chim nào mà 2 năm lồng vẫn còn đâm đầu. Còn cách thuần thì bác cứ che chữ A để chỗ đông ng qua lại 2 tuần là hết đâm

Dự phân tích là chim ăn cám kích. 2 năm cùng lắm là giãy bám nan chứ ít thấy con đâm mặt lắm. Và bán là nó cho ăn cám kích rùi bán cho bạn đấy. bạn xem nó có bị rụng lông hay tự nhổ lông nó không ?

Tình hình là mình mới lấy em khuyên. Đánh giá chung là đẹp, không biết đấu đá được không vì chưa thử. Mua của một bác nói là 2 năm lồng. Nhưng khuyên khó thuần quá. Nhảy như ma. Em nó líu 1 phát đến 12 mỏ. Liệu có ổn không các bác. Em sợ líu dài quá chim không bền. Nghe thì vui tai đấy. Các bác chỉ cho em cách thuần nó nhé. Chứ đâm toác hết mặt.
Theo mình thì chim đó ko phải 2 năm đâu. Nếu đúng là chim 2 năm thì có khả năng nó vừa trải qua sự kiện gì đó rất đáng sợ (mèo vồ, rơi lồng...) nênmowis đâm ra giãy như vậy

bác có ở Hà Nội, gần khu bách khoa thì mang đến nhà mình khoảng 1 tuần đến nửa tháng mình sẽ chăm cho bạn, nó sẽ bớt giẫy or ít nhất là kô đâm toác mặt nữa. thân sđt của mình: 094 905 7751(Mình tên Hiển - 25 tuổi). hy vọng a e giao lưu vì mình cũng thích K :D
bạn chỉ cho mình cách thuần K đc ko? mình ở 1 mình,nhà cũng k có cửa hàng cửa hiệu gì cả,chả biết làm thế nào cho nó đỡ nhát,k biết treo đi đâu,khu mình ở thì vắng người,có cách nào thuần k bạn

Mình có e khuyên hơn 3 năm lồng, líu tốt nhưng cứ lại gần hiện tượng như của bạn, kết quả là e nó đã về với tự nhiên :D

Mình Mới Pat 1 Con bộ đẹp N Mà cầm Lông cug Dãy như điên. N k đâm Mặt mà cungx 3 tháng rồi. Bt Chi tam 2 tháng Là có thể đứng Lông. Chac Con Nay già Quá À
<------ Bổ sung bài viết ------->
2 năm thì phải Thuaàn Đét luôn À.

tốt nhất là 2 năm lồng mà vẫn đâm mặt thì lên phóng sinh. tuyển 1 em khác chứ có nuôi thì cũng chưa chắc thuần được mà thuần được thì cũng mất rất nhiều thời gian. với thời gian như vậy có thể chăm được 1 em khác lên rồi.

2 năm lồng mà bác mua bao nhiêu thế, xem cái giá coi có phải bị lừa ko nhỉ hehe...

nhiều cách lắm bạn ah...bạn để e nó gần chỗ đi lại,khi tắm bạn xịt ướt đẫm người e nó,như vậy e nó sẽ k bay được bạn cầm lồng chim trêu e nó cứ như vậy mấy lần là ổn,có thể dùng cách đánh vào da dày e nó,bạn bỏ đói sau đó cầm con sâu nhử e nó,đói ắt phải mò tới ăn,bạn cứ thử dùng mấy cách đó là ok...minh toàn làm vậy.khuyên nhanh thuần lắm.chúc b thành công

Thích nuôi khuyên nên mua. Hỏng rồi cho nó ăn hoa quả xổng mất rồi. Chán qua cho ồng hàng xóm cái lồng luôn.

nuôi 2 năm vẫn đâm là nuôi theo kiểu bỏ bê , không chăm chút và đặc biệt là ko cho tắm mấy chim mới thế
chứ bác ngày nào cũng tắm với thay phân 2 năm chứ nửa năm còn ko đâm loạn lên

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên