HN - các bác pro giúp xem con này giọng gì . chim mộc dở ạ

Tiến Bùi

Thành Viên
Điểm
18
con này hôm qua em vừa về quê bắt của 1 ông trong họ . ông ý sang lồng ông thò tay vào bắt nó để chuyển qua lồng cho em . thế mà về nhà treo lên nó gáy luôn ko biết lạ chỗ hay sợ gì cả . chẳng biết nó là giọng gi nhờ anh em giúp . đc cái mộc dở vẫn con dãy . nhưng cứ con gáy nào gáy nó nghe thấy là nó đấu luôn mới gấu chứ :))

http://www.youtube.com/watch?v=YYAveRbJugQ

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: HN - các bác pro giúp xem con này giọng gì . chim mộc dở ạ

Mình Chĩ Nghe thấy Fire In a Hold Với Double kill ko àh :))
Nếu Đoán Ko lầm E này Thổ Sấm bạn àh . Mộc dở vậy là tạm rùi ..... như con mộc mình y chang . mình Đoán nó chưa bik gù
Chắc Là Trước khi bạn bắt thì ông đó nuôi nó cũng gáy vậy rùi . Chứ Chim Mộc Giờ Toàn Chim dỏm ko àh . mua zề ko gáy đâu .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Mình Chĩ Nghe thấy Fire In a Hold Với Double kill ko àh :))
Nếu Đoán Ko lầm E này Thổ Sấm bạn àh . Mộc dở vậy là tạm rùi ..... như con mộc mình y chang . mình Đoán nó chưa bik gù
Chắc Là Trước khi bạn bắt thì ông đó nuôi nó cũng gáy vậy rùi . Chứ Chim Mộc Giờ Toàn Chim dỏm ko àh . mua zề ko gáy đâu .

em cũng chẳng hiểu nó giọng gì nữa :-ss nhưng con này của em kè lồng với con khác nó gù ngay bác ạ . tuy còn hơn dãy nhưng phải công nhận con này nó mau miệng lắm . nó cứ nghe tiếng chim gáy là nó gáy lại ngay . hjhj tks? bác nhé . em mới chơi gáy đc mấy hôm lên cũng mù mầu quá @@

Mình cũng ko rõ giọng chi, nhưng chắc chắn không phải là đồng

Nếu ở ngoài cũng giống trong clip thì em này giọng SẤM ĐỒNG bạn ạ. Thân !

Nếu ở ngoài cũng giống trong clip thì em này giọng SẤM ĐỒNG bạn ạ. Thân !

em quay sát lồng tiếng thì trong clip như nào thì ngoài nó như thế mà bác . cám ơn bác nhé . em vẫn muốn hỏi anh em có kinh nghiệm nhiều để đc mở mang kiến thức hjhj

các bác cho em hỏi, con chim cu gáy nhà em nó gáy cúc cu cu ....cu cu cu có phải là hậu 3 không ak, nếu đúng cho em hỏi giọng vậy có tốt không.

các bác cho em hỏi, con chim cu gáy nhà em nó gáy cúc cu cu ....cu cu cu có phải là hậu 3 không ak, nếu đúng cho em hỏi giọng vậy có tốt không.

ừ , hàng vậy là hàng độc rùi đó bạn .

Bác Duongvanlinhbao , Cho mình hỏi : Giọng Sấm # Thổ ỡ chỗ nào thế , nghe 2 giọng thấy giống nhau y đúc ?

Con này giọng thổ pha bổ 4, âm củng đuợc. Còn kia 3 hậu ròng ( bổ 6 ) giọng hay hơn đắt tiền hơn.

theo em thi em nay giong tho co pha chut sam
nhung âm sam ko có uy lực lắm
ae mien nam hay goi la sam dong bac ah

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên