[HN] Giup e về chỗ mua Cám Thái hoac Thưc an tốt cho Yểng (nhồng)

Nguyenchihung

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
[email protected]
Tình hình la e cần ae giúp e cung như cac ae khác nuôi yểng ở Ha Noi có được loại thức ăn phù hợp cho chim yêu cua minh. Ai biết chỗ bán thức ăn cho Yểng tốt tốt ở Ha Nội thi để lại vài lời cho e va ae khac tìm mua nhé. Neu ae nao có kinh nghiem về chế độ ăn, cac loai thuc an muon cse thi cung xin đóng gop cho top phong phú ạ. Cái này thi ko bao giờ la thừa. Thank ae trc

Ðề: [HN] Giup e về chỗ mua Cám Thái hoac Thưc an tốt cho Yểng (nhồng)

Bác mua được chim rồi à? :D........

Bác mua được chim rồi à? :D........
da. Chưa. Nêu mua được e đã thông báo rùi. E cứ chuẩn bị tư thế trước nếu co duyên gặp e nao thi e cưới luôn. Chuồng trại thi e sẵn rùi. Con thiếu thức ăn bac ạ. Bac co bi quyet gi ve thuc ăn hay phong bẹnh cho yểng thi cse cho e va moi nguoi đi :). Nhất la ve chim non ý.
Ps: e muốn hỏi thêm. yểng đã 9 tháng tuôi có thể dạy nói ko ạ. E dag có 1 mối..e nay 9 thang ma moi noi dc cau co khach. Chủ nói e này ko có thoi gian dạy nen mới noi duoc nthe thôi.e xin y kien bac????

Bác chuẩn bị chu đáo quá..Về thức ăn thì nhồng rất dễ ăn. 1. Cám ba vì, cám Thái (dành riêng cho nhồng), cám ớt.. Để ý con nhồng nhà mình thì nó thích ăn cám Thái nhất, trong thành phần đã bổ sung hoa quả.
2. Hoa quả thì đủ loại: đu đủ, cà, ... thích ăn nho, thanh long.
3. Mồi tươi: dế, cào cào, thịt bò (lâu lâu bổ sung ít cho đủ dưỡng chất chứ trong thịt bò có chứa nhiều iron không tốt cho sức khỏe của nhồng).
Cách phòng bệnh chủ yếu tránh gió, cho tắm táp và vệ sinh sạch sẽ thì ok thôi.

Chim 9 tháng đã nói được 1 câu khác với chim 9 tháng không biết nói. Bác cứ mua về luyện tập thêm cho em nó, bảo đảm 1 thời gian em nó nói theo ý bác. Nhưng để ý đi mua, chim 9 tháng thì tích chưa dài đâu nhé, mắc công nó đưa chim già thì hối hận đấy :)

Bác chuẩn bị chu đáo quá..Về thức ăn thì nhồng rất dễ ăn. 1. Cám ba vì, cám Thái (dành riêng cho nhồng), cám ớt.. Để ý con nhồng nhà mình thì nó thích ăn cám Thái nhất, trong thành phần đã bổ sung hoa quả.
2. Hoa quả thì đủ loại: đu đủ, cà, ... thích ăn nho, thanh long.
3. Mồi tươi: dế, cào cào, thịt bò (lâu lâu bổ sung ít cho đủ dưỡng chất chứ trong thịt bò có chứa nhiều iron không tốt cho sức khỏe của nhồng).
Cách phòng bệnh chủ yếu tránh gió, cho tắm táp và vệ sinh sạch sẽ thì ok thôi.

Chim 9 tháng đã nói được 1 câu khác với chim 9 tháng không biết nói. Bác cứ mua về luyện tập thêm cho em nó, bảo đảm 1 thời gian em nó nói theo ý bác. Nhưng để ý đi mua, chim 9 tháng thì tích chưa dài đâu nhé, mắc công nó đưa chim già thì hối hận đấy :)
Thank bac. E se lưu ý cái tích..nhưng chưa chắc la minh khang định được tuổi chim nếu tích ngắn. Vi co con già rui tích vẫn ngắn. E se để ý them các đặc điểm khac.

Thức ăn thi e thấy cám thái va cám ớt ngoài này không bán thi phải..e chưa hỏi kỹ nhưng nhiều bác ngoài HN cung tìm mua co vẻ la không có. Cho an cam bavi thi chac chan ko đủ dinh dưỡng rui. Ma hinh nhu bac cho nhông uong nuoc trà xanh nữa đúng ko.. Tẩy giun sán định kỳ nữa nhỉ ( nên dùng thuóc gi cho e xin tên )

Không có thì cho ăn cám ba vì được rồi bác. Bổ sung hoa quả và mồi tươi nữa, đâu nhất thiết phải ăn cám Thái, muốn mượt lông thì thỉnh thoảng cho viên dầu cá. Con của mình chưa tẩy giun lần nào cả.. :)

Không có thì cho ăn cám ba vì được rồi bác. Bổ sung hoa quả và mồi tươi nữa, đâu nhất thiết phải ăn cám Thái, muốn mượt lông thì thỉnh thoảng cho viên dầu cá. Con của mình chưa tẩy giun lần nào cả.. :)

Bac cho e xin ảnh bao bì cám bavi bac đang sài nhé. Ko bit dùng loại nao cho an toàn @@

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên