HN, theo các bác 2 em cave này có em nào hộ chiến được không?

Hoang_TB

Thành Viên
Điểm
18
Em bên trái gốc Lạng Sơn nuôi được 1 tháng lồng còn trước đó thì không biết, chim vẫn còn giẫy nhiều( em này thoát được trận lôi đình của chú gâu gâu, 3 bạn của em nó yếu hơn nên không thể thoát, lồng em nó nói lên điều đó ạ). em bên phải gốc Yên Bái, về mình nuôi được chừng 10 ngày. bình thường ốp trống thì không ăn ngay nhưng nếu tĩnh là búng cánh rồi ti, toe điên cuồng.clip đang up, lát các bác vào phán giùm. thank all.http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=At3ibJgFS60

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: HN, theo các bác 2 em cave này có em nào hộ chiến được không?

thấy cái hình nào đâu nhỉ, bác cho tí hình đi

thấy cái hình nào đâu nhỉ, bác cho tí hình đi
Đã có clip, mời các bác nhận xét giùm ạ.thank all.

Hộ đc hay ko thì phải ra trận mới biết dc... mà đã là cave thì hộ cái quái gì..... loanh quanh nó còn hộ đối thủ cũng nên

anh tách ra ghep đôi ròi sau này mang thử đánh với con khác thôi như thế này chưa biết được đâu

Hộ đc hay ko thì phải ra trận mới biết dc... mà đã là cave thì hộ cái quái gì..... loanh quanh nó còn hộ đối thủ cũng nên
Bác này chuẩn quá đi.mái đi hộ chiến là mái phai có tuổi lồng bạn ak

mình để ý cave thương chỉ để tete thuần chim trống.chứ mái cave để hộ mình thấy ít dùng.ý kiến riêng

mình để ý cave thương chỉ để tete thuần chim trống.chứ mái cave để hộ mình thấy ít dùng.ý kiến riêng
Theo mình hiểu cave chỉ dùng cho con mái lắm mồm, gặp con đực nào cung búng cánh chổng mông. Còn mái hộ chiến thì chắc ko thể gọi là cave dc, vì phải ghép trống, nó chỉ hộ cho con trống của nó thôi. Ko biết có phải ko các bác nhỉ?.

tuỳ....thôi ae......con cave đó lúc lâm trận phải biết. đâu là đực của nó,đâu là mái đối thủ cái này do các bạn điều phối và hiểu tính nó đã rồi sử dụng,mái nhà mình cũng là cave. nhưng all đều biết hộ chiến,ở trên có bạn nói chim hộ chiến phải có tuổi lồng...chuẩn ..tùy con bản năng đã biết hộ chiến.....còn muốn 1 con mái k biết hộ chiến thành hộ chiến các bạn phải tập cho e nó,muốn tập nhà các bạn phải có 1 mái hộ chiến hay để nó học,e này thua về hộ chiến nhưng k đc thua về độ đánh đuổi mái đối thủ ,cứ như vậy luyện tập mái của các bạn sẽ ra trận đc. nên nhớ cả 2 mái đều phải gấu và bản lĩnh. ..đó là tố chất đầu tiên làm hộ chiến.k gấu ra trận bị mái đối thủ đuổi và doạ bù tếu đầu thì.......1 chút ý kiến và kinh nghiệm riêng..tks

mình thi đơn giản hơn không cần tập tành gì , mái hộ chiến của mình là có tuổi lồng mắt mỏ tốt như kiểu em đực ý , con về phần biệt đâu là chồng nó thì chẳng hẳn nó phải biết vì mình đã op 2 con khá lâu trước khi đi đánh mà :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên