hoàng khuyên có nuôi đẻ được không?

hungdaohph

Thành viên Mới
Điểm
0
Địa chỉ
viet nam
hoàng khuyên có nuôi đẻ được không? bấm vào đây sẽ rõ

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: hoàng khuyên có nuôi đẻ được không?

con gì nuôi trả đẻ đc hả b cứ có đôi có cặp điều kiện sống giống với tự nhiên ko nghĩa lý gì kodderr đc

ý em hỏi là nó có đẻ ra hoàng khuyên được ko

ý em hỏi là nó có đẻ ra hoàng khuyên được ko

Hoàng khuyên là do Khuyên bị đột biến gen; mà đột biến gen ko có tính di truyền đâu. Nên ko có gì logic khi nói rằng nó sẽ đẻ ra hoàng khuyên.

hoàng khuyên và mào tạng..... mà để đc ra giống y nó chắc lúc đó khuyên xanh....cm đen bi giờ lại hiếm đẳt cũng nên =))

Hoàng khuyên là do Khuyên bị đột biến gen; mà đột biến gen ko có tính di truyền đâu. Nên ko có gì logic khi nói rằng nó sẽ đẻ ra hoàng khuyên.

vậy pác cho em hỏi trong CLIP này thì sao ?? ở đâu đẻ ra vậy ? Lưu ý : mỏ hồng và chân hồng lun nhé...chắc chắn là ko nhuộm rồi.....pác chứng minh giùm em đi...:-bd
http://www.youtube.com/watch?v=uNmy60pRQLo

vậy pác cho em hỏi trong CLIP này thì sao ?? ở đâu đẻ ra vậy ? Lưu ý : mỏ hồng và chân hồng lun nhé...chắc chắn là ko nhuộm rồi.....pác chứng minh giùm em đi...:-bd
http://www.youtube.com/watch?v=uNmy60pRQLo

Chưa hiểu ý bạn;
Trong clip là 2 con hoàng khuyên non, nó ko nói lên bố mẹ nó cũng là hoàng khuyên.
Bạn muốn tớ chứng mình cái gì?
<------ Bổ sung bài viết ------->
À mà có khi bác chưa hỉu thế nào là đột biến gen nhể (raintruong)
Đột biến gen có thể hiểu nôm na thế này: trong sinh vật gen qui định tính di truyền nó bao gồm (thành phần chính) ADN và ARN, thông thường thế hệ sao sẽ sao chép bộ mã ADN qui định tính di truyền của thế trước nên khuyên xanh đẻ ra khuyên xanh. Con đột biến là con không tuân thủ nguyên tắc này (tỷ lệ này rất rất nhỏ) mà nó đi sao chép đoạn mã khác. Khoa học chưa tìm ra qui luật của sự sao chép khác biệt này nên tôi mới nói là nếu kết luận sẽ là thiếu logic.
Tuy nhiên công nghệ gen hiện nay ở các nước phát triển người ta có thể tác động đến bộ mã này; nhưng với chim vành khuyên thì chưa từng nghe nói đến. Còn nói nuôi tự nhiên để hoàng khuyên đẻ ra hoàng khuyên thì đừng có hòng.
Thân!

mình hiểu đột biến gen..nhưng thường là trường hợp là 1 thôi...sao ở đây có 2 em lun mới ghê chứ....ông trong clip chắc vô mánh luôn...kakkaa

tốt nhất là bác nuôi để đẻ xem được không
người ngu nói mãi cũng vậy- ghép đẻ ra được thì "Bông - Mơ - Bạch tạng - Hoàng" đầy ra bác ơi
ngờ u ngu >:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên