Hỏi các bác cách chữa cu non bị bại chân

manhha_hp

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
Dương Kinh - Hải Phòng
Tình hình là e có 1 con cu non được khoảng 15 ngày rồi,lông lá mọc gần hết rồi,nhưng đến nay chân e nó cú dạng ra,ko bò được,mà chỉ chèo chân lết đi thôi.
E vẫn thấy chân và các ngón cử động được,ko biết có cách nào chữa được cho e nó ko các bác

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Hỏi các bác cách chữa cu non bị bại chân

Để chim bố,mẹ nuôi, bổ xung thức ăn nhiều khoáng thì có cơ. Nếu nuôi đút thì khó đấy !

---------------- upppppp cho trôi luôn nào, đá cho lên tới nóc nào upp ----------------

K đậu cầu đc ạ. Tại lúc nuôi chắc k vệ sinh sạch sẽ nên phân nó dính vào bị liệt đây mà. Khả năng bị chết cao lắm. Vì liệt 1 thời gian nó sẽ đi ỉa và ra đi

em chữa liệt chào mào thì làm vài viên b1.hoa quả.bác cứ hòa thủ b1 với cho chuối xem.đừng tg cu gáy kg ăn chuối...mà cu 15 ngày bác nuôi bộ thì ccó thể nuôi nó kg lớn như bố mẹ nên nó vẫn đang yếu thôi chứ kg phải liệt.em nuôi 15 ngày thì lên cầu đậu rồi....tiện đây có bác nào nuôi cu đẻ cho em hỏi là cu có hay đẻ 3 trứng kg.con nhà em đẻ 3 quả mà ấp hỏng mất 1 mới đau

em chữa liệt chào mào thì làm vài viên b1.hoa quả.bác cứ hòa thủ b1 với cho chuối xem.đừng tg cu gáy kg ăn chuối...mà cu 15 ngày bác nuôi bộ thì ccó thể nuôi nó kg lớn như bố mẹ nên nó vẫn đang yếu thôi chứ kg phải liệt.em nuôi 15 ngày thì lên cầu đậu rồi....tiện đây có bác nào nuôi cu đẻ cho em hỏi là cu có hay đẻ 3 trứng kg.con nhà em đẻ 3 quả mà ấp hỏng mất 1 mới đau
Tôi có 3 cặp cu đẻ. Từ đầu năm ngoái đến giờ được gần 2 chục lứa chim non mà chưa gặp lần nào chim đẻ 3 trứng. Chỉ có 1 lần chim đẻ 2 trứng nhưng chỉ nở 1.

Tình hình là e có 1 con cu non được khoảng 15 ngày rồi,lông lá mọc gần hết rồi,nhưng đến nay chân e nó cú dạng ra,ko bò được,mà chỉ chèo chân lết đi thôi.
E vẫn thấy chân và các ngón cử động được,ko biết có cách nào chữa được cho e nó ko các bác

Ngoài chế độ ăn uống phải đảm bảo, bạn dùng vỏ cây dâu (loại cho tằm ăn ấy) làm thành hình một cái tổ cho nó nằm, cố gắng không để phân chim đọng lại trong tổ càng tốt. Nếu chăm sóc tốt, một thời gian ngắn chim sẽ khỏi. Thân !

Bạn lấy vỏ trứng nghiền nhỏ rồi trộn cám, mình làm thế nên chim cứng cáp nhiều

Con cu non bị bại chân đã khỏi chưa ? Đến nay nếu khỏi bệnh thì chim tự mổ ăn rồi !

hihi làm gì phải an uống dài ròng vậy hihi bác cứ bỏ đất vào trong lồng cho em nó đứng bỏ cầu đi là ok hihi nhớ phải tắm nắng nhé bảo đảm với bác 3 ngày em nó nhảy như phim hihih

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên