hỏi cách làm cám cho khuyển bổi

hoang798788

Thành viên Mới
Điểm
1
em mới bắt đc 1 con khuyên về 2 ngày nhưng khi em bỏ chuối ra và chỉ để cám thì tháy nó xù lông (chắc là ko ăn cám nên đói), thấy vậy em bỏ chuối vô thì thấy bình thường lại, hiện tại em để cả cám + chuối nhưng chỉ thấy chuối hết thôi, ko biết làm thế nào để chim chuyển sang ăn cám ah, mong mọi người chỉ bảo cho em ???

Ðề: hỏi cách làm cám cho khuyển bổi

Bác tìm đọc lại một số bài về cách vào cám cho khuyên.

Cách của mình : trộn cám mịn với chuối & sâu, sau 1 tuần chim sẽ ăn cám

vâng em cũng thấy bảo là bóp nát hoa qả vào cám nhưng ko hiểu là để nguyên hoa qả tươi rồi bóp vào hay là mình trộn với cám rồi sáy khô ah, mong nhận đc góp ý của mọi ng

Vào cám cho chim sẽ hơi mất thời gian chút,

Bác mấy 1 cóng cám mịn trộn với chuối tươi hoặc sâu + châu chấu .. tươi cắt nhỏ, để cho chim ăn trong ngày, như mình làm khoảng 1 tuần như vậy thì chim ăn được cám.

Khuyên mộc bây giờ rẻ giề, bác chơi mộc tính làm chi cho mệt ?

ah hóa ra la bóp hoa quả tươi, vâng cảm ơn bác nhiều !!!

Theo cách của em thì bác cứ rải cám đều lên trên bề mặt cắt của hoa quả, đừng để chừa phần nào, đảm bảo với bác chỉ không quá 3 ngày là vào cám ngon lành. Chả cần phải bóp nát hoa quả ra làm gì, bẩn lắm.

dạ cảm ơn bác nhiều, hiện em lại đang bóp nát rồi ah, hihi mà ăn chơi thì sợ gì mưa rơi hả bác, bóp vậy em nghĩ cho nó quen vị trí cóng luôn.

mấy bác vào cám khuyên vất vả nhỉ? e hay bẫy khuyên chơi nhốt vào lồng sắt tập trung hết rồi lọc sau, nếu có chuối thì bỏ vào cám bóp nhuyễn hết ra rồi bỏ vào bọn nó ăn hết chuối sẽ mò tới cám, cách này chỉ cần 1 2 ngày là xong, thậm chí hết cóng cám trộn đó e cho thẳng cám vào khỏi cần trộn lần nào nữa, còn cách 2 là thả 1 con khuyên đã ăn cám tốt vào trong, ko cần trộn j hết, cứ đổ cám vào cóng, con khuyên ăn cám thì bọn kia sẽ ăn theo, e thường làm thế và chưa thấy con nào chết cả

um,mình củng cho vk vào cám được rồi.cho nó ăn chuối bóp nhuyển vs cám là ok

Bóp bóp chi cho nó dơ vậy, chuối lát khoanh dày 1 tí, khoét 1 lỗ to ở giữ rồi đổ cám vào, ko cần thay, cứ để vậy cho nó ăn trong 2 ngày là biết ăn cám, mình thì 2 ngày là lâu đấy, 1 ngày là xong....

bác phải trộn cám với chuối lại với nhau chứ.

bạn bóp chuối cùng với bột đam bao no se an thoi

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên