hoi? cách nhận biết chim lứa và chim boi?

lucifer

Thành Viên
Điểm
16
tình hình là em bẫy dc 1 chú cm .cứ cheo ra ngoài là nó hót kinh lắ các bác ạ...nên em mag ra làm chim mồi nhưng chim khác đến lại bay đi .cha? hiê?u sao nữa /cho em hoi? nhận biết chim bôi? vs em thak trc ạ

Ðề: hoi? cách nhận biết chim lứa và chim boi?

Chim của bạn chưa biết dụ, chưa biết đấu, biết gọi chim trời. Nếu muôn làm mồi bạn tham khảo những bài viết huấn luyện mồi của ace trên dđ xem sao.
Cách dễ thấy nhất là qua ngoại hình bạn ạh. Bạn nhìn chân chim lên vảy chưa? Chân đi ủng, tức là chim đã có tuổi, chim già. Bên cạnh đó còn các yếu tố như giọng hót, thái độ của chim... Mong ace cao thủ vào chỉ giáo thêm. Chúc bạn sớm có chú mồi như ý.

Ðề: hoi? cách nhận biết chim lứa và chim boi?

mình góp ý vs bạn. ^^!.. tuy nhiên bạn mới cho nó qua lồng bẫy làm chim mồi.. thì nó chưa ra rừng bao h . nó chưa có giọng dụ chim trời chưa biết đấu là gì.. thì con chim thiên nhiên gặp con mồi nó hót ché kinh lắm.. làm con mồi bạn chỉ lép vế con bổi già nó bay đi ^^!...

quan trọng là bạn phải chịu khó.. mất 1 năm or 2 năm thì chim bạn mới có mồi tốt ^^!.. phải tập cho em nó quen lồng bẫy quen cây sào quen cây cối nữa.. ^^! ví dụ chim qen cây sào rồi. bạn cứ đem ra rừng nhìu cây cối lạ quá em nó bay tung lồng toát đầu sức đâu mà hót dụ chim trời về ^^! đúng ko ??... nếu chịu khó có mồi tốt bạn hay rảnh thì đem nó đi móc nhìu chỗ cây cối quanh nhà bạn ý.. nó quen chỗ nài thì đem nó qua chỗ khác phải tập di chuyển cây cối lùm tùm.. 1 khi thấy mồi bạn nó qen hết cây cối bắt đầu có thái độ tốt thì hãy đem em nó ra rừng đánh lần đầu thì bạn đánh con tơ nhé.. quan trọng là cho con mồi mình nghe quen tiếng gào thét của con chim đã ^^!.. dần dần nó qen tiếng gào thét rồi thì bạn cứ đem nó ra đánh vs bổi già ôk lun thoải mái :D.. mình từng cho mồi đi đánh ở rừng. đánh đc em nó kêu gào thét làm con mồi mình hoảng lun :-ss.. may mắn mình có mồi 2 mùa chiến rồi hỳ hỳ...

chúc bạn thành công.. cố lên :p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên