hỏi cách nuôi cu gáy đẻ

anhzin

Thành Viên Tích Cực
Điểm
36
chào các bác ạ, các bác làm ơn cho em hỏi 1 chút ạ.

chả là nhà em có 1 đôi cu bẫy 1 đực 1 mái nuôi chung với nhau cũng được gần 1 năm rồi, em tính ghép đẻ cho nó mà không biết làm cách nào cho nó đẻ, con đực thì đuổi con mái để giao phối mà con mái nó không chịu, vậy các bác cho em hỏi làm cách nào để cho con mái nó chịu con đực ạ, chuồng nuôi nhà em dài 1,5m cao 1m ngang 1m. em để thoáng hết không che đậy gì cả bên trong chuồng có hai hòn núi như kiểu hòn non bộ, vậy em có cần cho thêm gì vào trong không ạ. em cám em các bác trước ạ.

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: hỏi cách nuôi cu gáy đẻ

không bác nào giúp em với ạ.buồn quá.

con đực của bác đã nổi chưa???

nổi là thế nào hả bác, tại em không thích chơi cu nhà có thì nuôi, lên chẳng tìm hiểu gì về cu.

Nổi là chim đã gáy chưa ý. Theo mình hiểu :D

à chim em gáy lâu rồi ạ, cả 2 con cùng gáy sao hả bác.

nuôi đẻ thì nuôi gáy non 1 đôi thì khả năng thành công sẽ cao hơn là bạn ghép gáy bổi . cỏn con đực đuổi con cái để GP nhưng con mãi không chịu là do con mãi chưa đến kỳ đẻ chưa có trứng mây mà con đực thì căng quá cứ đòi chiến
bạn lên nuôi 1 đôi gáy non từ lúc bé

vâng ạ cám ơn các bác đã cho ý kiến nhé. em kiếm 1 đôi non nuôi vậy.

Bạn lấy cái rổ con cho ít cành que nhỏ,rơm vào để chắc chắn che chỗ tổ lạ cho kín đáo khi nào thấy con đực gáy và máy cánh rụ mái,rồi nhảy vào ổ gáy gọi mái là thành công

Bạn lấy cái rổ con cho ít cành que nhỏ,rơm vào để chắc chắn che chỗ tổ lạ cho kín đáo khi nào thấy con đực gáy và máy cánh rụ mái,rồi nhảy vào ổ gáy gọi mái là thành công
vâng em sẽ làm ngay ạ cám ơn bác nhé, à mà bác cho em hỏi luôn là có phải chùm kín lồng lại không ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên