hỏi cách phân biệt ngực hồng đực cái thanh niên

chaomaoem

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
hà nội
em ra kim ngưu thì thấy có khá nhiều vẹt ngực hồng nhưng ngực chưa lên màu,con nào thì mỏ cũng đen xì xì,bác nào chỉ em cách phân biệt đực cái vs ạ.
Thêm nữa là hình như giống vẹt này nó chậm chạp hay là do chim yếu ạ.
THANKS!!!

Ðề: hỏi cách phân biệt ngực hồng đực cái thanh niên

tính vẹt đa số rất điềm tĩnh, đi lại từ từ, chỉ trừ khi chúng sợ hoặc cáu giện hay lâu lâu hứng nó mới nhảy nhót ầm ĩ thui

up lên cho ae thấy

Cho mình hỏi ké 1 câu đỡ phải lập 2pic. Phân biệt Xích non với Ngực hồng non như nào các bác @-) giai đoạn đút ăn ý

upp lên cho chuyên gia thấy

xích non to bằng ngực hồng trưởng thành rồi >> dễ thôi mà .

Theo một số ae thì ngực hồng hay xích non đều rất khó chọn con non. Nhưng nếu có vài con thì có thể nhìn xem em nào đầu to, hơi góc cạnh thì khả năng là con trống cao. Còn đầu nhỏ hơn, tròn hơn thì thường là cái. Còn xét về tính cách thì vẹt đực lắm mồm hơn, nghịch hơn nhưng em nghĩ cái này hơi khó. Nhưng nếu chỉ có 1, 2 con thì quả thực khó mà so sánh.

Vẹt thanh niên thì các bác đọc kỹ sự khác biệt giữa vẹt đực, vẹt cái để từ đó lựa chọn. Vì thanh niên thì có những em bắt đầu có biến đổi chút chút.

Em chỉ biết có thể :)

ko phải theo mình thì vẹt đực có sáp mủi màu hồng , vẹt cái màu trắng (đa số các loại)

hình như là màu của lỗ mũi ấy !!!
có 1 đường thẳng đi qua 2 cái lỗ mũi ấy có màu nổi bật so với màu lông.

về đực cái thì chưa trưỡng thành mình k dám xác định , nhưng mình khuyên bạn là đực cái thì con nào cũng được , miễn sao hiền + thông minh là được ,

về đực cái thì chưa trưỡng thành mình k dám xác định , nhưng mình khuyên bạn là đực cái thì con nào cũng được , miễn sao hiền + thông minh là được ,

Kiểu như con trai hay con gái đều được bác nhỉ. Miễn là ngoan + thông minh :bz

tks các bác

em ra ngoài kim ngưu xem nhưng vẹt xấu quá chẳng muốn mua,lông lá xấu quá,mỏ thì toét,tinh thần thì hoảng loạn
chán quá chẳng muốn mua
cố gắng đợi thêm vài tháng nữa vậy!

em ra ngoài kim ngưu xem nhưng vẹt xấu quá chẳng muốn mua,lông lá xấu quá,mỏ thì toét,tinh thần thì hoảng loạn
chán quá chẳng muốn mua
cố gắng đợi thêm vài tháng nữa vậy!

mỏ toét ntn hả bạn minh chưa nhin tháy bh hihhi . hôm nọ ra kim nguu chui vào mây cái long vẹt . ui zoi ơi k thể ngủi nổi mặc dù đã đeo khẩu trang kinh vãi luyện . mua mấy e nay về trc phải cách li 1 time thi mói dám cho vào phòng chơi

tốt nhất bác nào muốn mua chim khỏe trẻ thì hãy alo cho cặp ty Huy Hoàn sẽ có hàng ưng ý :bz

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên