hỏi cách phòng trị kí sinh trùng hiệu quả?

dennis_huynh

Thành Viên
Điểm
16
Mình có một con vk đang nghi là bị kí sinh trùng,vì thấy lông rụng nhiều và lâu lâu hay nhảy hoảng loạn,nên mình nghi là bị rận mạt kí sinh gì đấy,mình đã tham khảo trên các diễn đàn là pha dầu hỏa cho chim tắm,rồi rắc băng phiến lên mình chim,nhưng cách pha dầu hỏa thì mình thấy chim không chịu tắm,còn rắc băng phiến thì mình sợ khi bắt chim sẽ làm chim hoảng loạn,vì chim mình đã thuộc rồi.Mong các anh em nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp mình còn cách nào hay không để mình áp dụng,thanks !!!

Ðề: hỏi cách phòng trị kí sinh trùng hiệu quả?

Nếu bị nặng quá thì bác ra hỏi ở hàng thú y ý. E nhớ là nó có bán thuốc trị cho chim. K thì cứ cho tắm cùng nc muối cả thêm vài giọt chanh hoặc dấm.

cảm ơn bạn thanhkeu128 mình sẽ thử theo cách của bạn xem thế nào.

vãi lúa trả con chim nào tắm nc có pha dầu hỏa cả vl vl.lam theo cách cua og bên trên ý.t toàn cho tằm thế sạch bong mượt mà

- Theo kinh nghiệm của mình thì bạn lên ra tiệm thuốc tây mua 1 chai rửa phụ khoa (nhờ vợ mua cho) nó tên là hoa hồng đem về pha với nước cho khuyên tắm mình nghĩ là trị được vì mình dùng cách này cho chào mào thì thấy ok lắm

- Theo kinh nghiệm của mình thì bạn lên ra tiệm thuốc tây mua 1 chai rửa phụ khoa (nhờ vợ mua cho) nó tên là hoa hồng đem về pha với nước cho khuyên tắm mình nghĩ là trị được vì mình dùng cách này cho chào mào thì thấy ok lắm

Tắm bằng cái thứ đó, nước vào mắt là...èn én en ^^

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên