hỏi chút về dậy cock huýt sáo.

skyline

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
CẦU GIẤY
Ðề: hỏi chút về dậy cock huýt sáo.

Đồ chơi thì phải có chứ
Dậy huýt sao thì ghi MP3 rồi phát lại cho nó học

Em muốn nó huýt sao theo ý của em thì em ghi âm giọng huýt sáo của em
Muốn nó theo điệu nhạc nào đó thì em phát cho nó nghe đoạn nhạc đó

Em muốn nó huýt sao theo ý của em thì em ghi âm giọng huýt sáo của em
Muốn nó theo điệu nhạc nào đó thì em phát cho nó nghe đoạn nhạc đó

thế bạn này như vẹt nói không. Nghe đoạn ngắn trước hay 1 phát dài luôn. E định cho nó nghe cái đoạn bài happy bỉth day ý

Bài happy Birthday to you, em cho nó nghe cái khúc quan trọng nhất là khúc đầu á
Khúc đó bà con hay hát, chắc khoảng 45s. Bật cho nó học đoạn đó là em đi kua gái khỏe rồi.

Bài happy Birthday to you, em cho nó nghe cái khúc quan trọng nhất là khúc đầu á
Khúc đó bà con hay hát, chắc khoảng 45s. Bật cho nó học đoạn đó là em đi kua gái khỏe rồi.

kaka. em ghi âm cái đoạn đó đánh bằng piano có 16s. Để cạnh mấy con yp ồn ào nó học đc ko nhỉ. E định mỗi ngày bật cho nghe 30'

YP anh thấy nó kêu éc éc ko ah chứ ko thấy hót :))

trời hn lạnh rồi. Chúg nó chả kêu la gì nữa. Xù lôg đứg dựa nhau suốt thôi :) giờ dậy huýt saó là hợp lý :))

Mùa lạnh tới rồi ở SG tối trời lạnh nên mình nghĩ ae nuôi cocktiel nên sửi thêm đèn để giữ ấm cho nó, cock rất íu dễ bị dính thương hàn hay lạnh phổi. E ở HN trời ko biết có mưa không nhưng lạnh thì nên trùm áo lồng và sửi đèn giữ ấm cho nó !! Qua box chim hót tham khảo mấy a cách chống lạnh cho chim mua đông nha !!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Đúng là nuôi chim ngại mùa đông ngoài Bắc thật các bác ạ, chỉ sợ các em nó lạnh quá mà quy tiên thôi :(

Mùa lạnh tới rồi ở SG tối trời lạnh nên mình nghĩ ae nuôi cocktiel nên sửi thêm đèn để giữ ấm cho nó, cock rất íu dễ bị dính thương hàn hay lạnh phổi. E ở HN trời ko biết có mưa không nhưng lạnh thì nên trùm áo lồng và sửi đèn giữ ấm cho nó !! Qua box chim hót tham khảo mấy a cách chống lạnh cho chim mua đông nha !!

em trùm áo kín mít để chỗ kín gió. hở 1 tý bên trên với 4 con dựa nhau chắc cũng hơi hới ấm

thế nếu em cho nó nghe đoạn clip con cock kia nó hót đc theo bản happybirtday thì nó có học theo đc ko nhỉ?
vì em thấy mở lên nó toàn kêu chứ ko hót theo, còn tắt rồi em huýt sáo theo bản đó thì thấy nó huýt :))

Mà con cocktiel của e là trống hay mái mà dạy nó hót, đã xác định chính xác giới tính chưa e, quấn chủ chưa !!

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=Ta7r66rxPRU[/YOUTB]
ko biết con này của bạn nào trong dđ nhỉ :d

Ở nước ngoài chứ VN đâu, chim nuôi non của ngta mà trời , e chim bổi phải làm sao cho nó quấn chủ gặp e nó phải gọi e thì lúc đó mới tính chuyện dạy !!

ô thế à. Thấy thằng đăng người vn tưởng chim trog nước.
Nghe bảo con đây là con đực :)

E chụp hình nó lên cho ae coi đi e, nó có hót ko hay là kêu éc éc !!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên