hỏi kinh nghiệm nuôi sáo trâu

Tien_hoa

Thành Viên
Điểm
6
có bạn nào đã từng nuôi sáo thả không, làm thế nào để hướng dẫn nó biết đường về nhà nếu nó bay ra khỏi khu vực nhà mình thế, mình ở thành phố nên chỉ sợ thả ra nó không nhớ nhà để về.
anh em nào nuôi sáo nhốt thì bình thường ngày có thả nó ra mấy tiếng không hay nuôi nhốt hoàn toàn
mình đang không biết nuôi thả hay nuôi nhốt nên nhờ mọi người tư vấn với

Ðề: hỏi kinh nghiệm nuôi sáo trâu

Con sáo nâu nhà em cứ thả suốt ngày àk, đi đâu huýt sáo nó chạy theo vui vui :d
Nhân tiện cho em hỏi lun là con sáo nhà em nó cứ đòi ăn suốt ngày, cho nó ăn xong 30 phút sau nó lại hả mỏ đòi ăn tiếp, hok bik em cho nó ăn nhiều có bị gì hok nhỉ, 1 ngày cho nó ăn mấy lần là đc ạk?

có bạn nào đã từng nuôi sáo thả không, làm thế nào để hướng dẫn nó biết đường về nhà nếu nó bay ra khỏi khu vực nhà mình thế, mình ở thành phố nên chỉ sợ thả ra nó không nhớ nhà để về.
anh em nào nuôi sáo nhốt thì bình thường ngày có thả nó ra mấy tiếng không hay nuôi nhốt hoàn toàn
mình đang không biết nuôi thả hay nuôi nhốt nên nhờ mọi người tư vấn với

Bạn không nên nuôi thả nếu nhà ở TP.rất dễ bị mất chim :D.
Sáo cũng là loài gần gũi nhưng nếu gặp bầy gặp bạn cũng đi mất tiêu luôn.(Trừ chim sẻ)
Còn thả trong sân,gọi tên hay từ gì đó cho quen khi đòi ăn.thì sau biết nó đang ở đâu thôi.

Con sáo nâu nhà em cứ thả suốt ngày àk, đi đâu huýt sáo nó chạy theo vui vui :d
Nhân tiện cho em hỏi lun là con sáo nhà em nó cứ đòi ăn suốt ngày, cho nó ăn xong 30 phút sau nó lại hả mỏ đòi ăn tiếp, hok bik em cho nó ăn nhiều có bị gì hok nhỉ, 1 ngày cho nó ăn mấy lần là đc ạk?

Sáo ăn nhiều ị nhiều.Bạn cho ăn cũng không sao.miễn cho ăn đủ chất.Nó béo tròn nhìn dễ thương lắm :D Đến khi nào sáo tự mổ ăn thì cứ đổ đầy cám vào trong cóng là được.
Chú ý:Nếu sáo béo quá sẽ sinh ra lười vận động,nhìn không được hoạt bát về sau này sáo có thể ít nói và hót.

thank bạn nha, thê còn cưỡng thì sao ah bạn, liệu có nuôi thả được không hay cũng nên nhốt

Cưỡng,sáo,nhồng đều thuộc cùng 1 bộ chim. :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên