Hỏi: mùa này đã có khuyên mộc chưa/

chihung

Thành viên Mới
Điểm
1
Vừa rồi mới tập nuôi khuyên nên cũng tậu một em về nuôi. Chăm nó còn hơn chăm vợ & con nên đã líu được 10 tiếng. Thế mà một hôm không biết em ấy đi bằng đường nào mà về thấy còn mỗi cái lồng không. Buốn mất mấy ngày, lại lọ mọ đi mua một em mộc về nuôi nhưng đi hết quầy chim này đến quầy chim nọ vẫn không thấy có bán chim khuyên mộc.

Vậy cho mình hỏi đến khi nào thì có khuyên mộc vậy các bạn? Ức quá rồi X_X

Cảm ơn

Ðề: Hỏi: mùa này đã có khuyên mộc chưa/

Không đến nửa tháng nữa là có nhìu đấy bác ah. Mấy hum nay em bẫy đc vài em K vàng,nhìn đẹp phết.

K mộc là K bổi mà bổi thì có quanh năm tùy theo đợt hàng mỗi tiệm nhập khác nhau thôi!

Khuyên mộc thì hàng bán chim nào mà chả có hả bác?? Nếu bác ở HN thì ra chợ Mơ ở chỗ sông Kim Ngưu, Tăng Bạt Hổ hay Hoàng Hoa Thám có rất nhiều

giờ chợ chim hoàng hoa thám có rùi, ra tăng cũng có luôn

Mình ở Đà Nẵng

Dạo này ở Đà Nẵng mất mùa khuyên hay sao vậy? Tìm hoài mà ít thấy lắm, nếu có thì toàn em mài thôi ah.

Ai biết chỉ mình với.

Vành Khuyên mùa nào cũng có bạn ơi. Mùa này thì lại càng nhiều nữa.Có thể chỗ bạn họ chưa nhập về thôi

bác phải hiểu 1 điều,khi ở c.h chim bán khuyên mộc,hầu như ko phải là khuyên hay
tốt nhất nên ra hàng vải có anh bán khuyên mộc giá 150k,chim đã hót chuyện,nhập hàng về liên tục

Chỗ nào hàng vải hả Mr. Bờm ơi? cho mình cái địa chỉ với :) tks

mình ko nhớ rõ địa chỉ lắm,nó ở ngã tư hàng vài ngã 3 phùng hưng bạn ạ,để mình hỏi địa chỉ rõ ràng rồi send cho bạn

Chỗ nào hàng vải hả Mr. Bờm ơi? cho mình cái địa chỉ với :) tks

nếu mà biết cụ cần khuyên mộc thì hôm qua em bẫy đc 6 con khuyên mộc,cho hết ae bạn bè rồi,chỉ giữ lại 1 chú đã biết líu của nhà nào xổng ra

Vấn đề mình thích chăm mấy em mộc thôi. Giống như đi tán gái đó các bạn.

P/s: nhiều lúc nhớ lại tuổi trẻ, cứ thấy em nào đẹp là nhào vô ... nhiều lúc hố nặng nhưng được cái có kinh nghiệm nên bây giờ hét một tiếng vợ nghe răm rắp (tối về quỳ, vợ cho anh xin nha... hê hê hê)

khuyên mộc đầy chợ đó bác :D ,

Hôm nọ em vừa bắt được 1 ổ khuyên non 2 con đang bay chuyền , ổ đó có 3 con, đáng tiếc là chỉ vợt được 2 em thôi , còn 1 em bay theo mẹ mất :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên