(Hỏi)Thuần Yểng đang tập nói?

Hungx6

Thành Viên
Điểm
6
Tình hình là e mới rước 1 e yểng đang tập nói của ông a bạn. Ở nhà cũ e nó rất ngoan có thò tay vào cũng ko sao. Thế mà về nhà mới chỉ để tay gần lồng là e nó nhảy loạn hết cả lên.
Nhờ a e giúp mình làm thế nào để làm thân với e nó.:-??

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: (Hỏi)Thuần Yểng đang tập nói?

chắc do thay chủ nó chưa quen , cũng tùy ngừoi nuôi , nếu ngừoi nào nuôi nhỏ lên mà hay bắt nó ra chơi thì sờ tay vuốt nó vô tư , như mình có 1 em nuôi nhỏ lên chả khi nào bắt ra chơi nó h thò tay vào lồng bắt nó khó lắm , mặc dù nó rất giạ ngừoi và thấy bóng mình là cứ nhảy đâm lồng đòi đút ăn như hồi nhỏ

Nhìn có mấy cái clip người ta nuôi mà thèm. Nuôi từ nhỏ nên gần ngưởi như con cún vậy. Thả ra là nhảy lên người ngủ ngoan như cún luôn.

Lạ chủ và lạ chỗ nó còn hoảng đó bạn, 1-2 ngày đầu bạn nên chùm áo lồng để nơi yên tĩnh cho nó quen dần. Nếu nuôi từ lông ống lên thì Nhồng sẽ mau quen bạn nhanh thôi

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

học cách thuần = bỏ đói như bác hiepbui dạy đó, vài hôm là thuần ngay.

Mình mới hỏi thằng bạn thì nói chim nuôi đc khoảng 7 tháng. Như vậy đã tập nói chưa nhỉ?

Tập nói ngay đi bạn....................

Mình mới hỏi thằng bạn thì nói chim nuôi đc khoảng 7 tháng. Như vậy đã tập nói chưa nhỉ?
con nào nhanh thì 10 tháng bắt đầu biết bập bẹ nói, không thì phải ít nhất 1 năm

Cũng muốn gần gũi đê dễ dạy nhưng chú ta chua chịu gần. Đang chùm áo lồng để vài hôm coi sao.

Can mua 1 em yeng non o Thai Binh, ai co post nhe !

Chào bạn!Có lẽ do nhồng sang địa điểm mới nên lạ chỗ, giống này rất nhạy khi môi trường lân cận hoặc xung quanh có sự thay đổi.
Bạn cố gắng tiếp xúc mỗi ngày khi cho nhồng ăn hoặc lúc làm vệ sinh chuồng, khi đó theo thời gian nhồng sẽ trở nên gần gủi với người nuôi nó.
Chúc bạn thành công và dạy dỗ chú nhồng nói tốt.
Thân ái!
ĐÀO NGUYÊN VŨ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên